Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมครับ ช่วยตอบด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมครับ ช่วยตอบด้วยครับ

คือถ้าจะใช้แรม 4G แบบใส่ 1G 4แถว กับ 2G 2แถว อันไหนดีกว่ากันครับ แล้วเวลาเอามา OC แบบไหนยากกว่ากันครับ ขอถามอีกเรื่องครับผมใช่ win XP แบบ 32bit แล้วใช้แรม 4G win มันจะมองเห็นไม่ครบใช่มั้ยครับ แต่เวลาใช้จริงๆมันจะใช้ได้เต็ม 4G หรือป่าวครับ รบกวนตอบด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

เห็นไม่เต็มครับ แล้วก็ใช้งานได้เท่าที่เห็นครับ...

ปล.. ไปใช้ vista 64bit สิครับ แล้วจะติดใจ...

Comment

แล้วใส่ 1G 4แถว กับ 2G 2แถว อันไหนดีกว่ากันครับ ช่วยตอบด้วยครับ

Comment

ไม่มีใครตอบผมเลยหรอครับ

Comment

ตามความคิดผม ผมว่า 2G*2 น่าจะไปได้สวยนะ

Comment

เห็นด้วยกับคุณ us---army ครับ

เห็นด้วยกับคุณ us---army ครับ หลายๆแถวเวลาสั่งตั้งแถวเดี๋ยวมันตั้งไม่ตรง(ขำๆนะครับ)
            หลายแถวเวลา oc มันชอบงอแงไม่ขึ้นตามเพื่อน
            แต่ถ้าอยากได้ 4 แถวผมว่าเอา 4x2 = 8 G ดีกว่าครับ

Comment

จำนวน G เท่ากัน แต่ต่างกันที่แถว
              -แถวมากก็เปลืองไฟมาก ลากยาก
              -แถวน้อยก็กินไฟน้อย ลากชิวกว่า

Comment

Originally posted by pong444444 View Post
                เห็นด้วยกับคุณ us---army ครับ หลายๆแถวเวลาสั่งตั้งแถวเดี๋ยวมันตั้งไม่ตรง(ขำๆนะครับ)
                หลายแถวเวลา oc มันชอบงอแงไม่ขึ้นตามเพื่อน
                แต่ถ้าอยากได้ 4 แถวผมว่าเอา 4x2 = 8 G ดีกว่าครับ
                8gb - -* เร็วจังๆ วิ่งจากยะลาไปกรุงเทพ แป๊บเดียวเอง 8gb 8แสนกิโลเมตรต่อชั่วโมง

Comment

ขอบคุณครับ แล้วถ้า แถวที่ 1-3 เป็นยี่ห้อเดียวกัน ส่วน 2-4 เป็นอีกยี่ห้อ แต่บัสเท่ากันมันจะ ดูอัลมั้ยครับ แล้วจะดีมัยถ้าเทียบกับใช้4แถวยี่ห้อเดียวกัน ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
                    ขอบคุณครับ แล้วถ้า แถวที่ 1-3 เป็นยี่ห้อเดียวกัน ส่วน 2-4 เป็นอีกยี่ห้อ แต่บัสเท่ากันมันจะ ดูอัลมั้ยครับ แล้วจะดีมัยถ้าเทียบกับใช้4แถวยี่ห้อเดียวกัน ขอบคุณครับ
                    dual งับ
                    แต่ถ้ายี่ห้อเดียวกันทั้ง4แถวก็ชัวร์กว่า

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

Working...
                      X