Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโปรแกรมดูรูปอื่นนอกจาก ACDSee หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโปรแกรมดูรูปอื่นนอกจาก ACDSee หน่อยครับ

ช่วยแนะนำโปรแกรมอื่นนอกจาก ACDSee หน่อยครับ

ไม่ต้องดีกว่าเสมอไปแต่ผมอยากลองใช้โปรแกรมอื่นดูบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

เอาที่แต่ละท่านใช้กันอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าคุณใช้ vista VMP 11 ก็สามารถดูได้ดีระดับหนึ่งนะขอรับ
    หรือไม่ฟรีแวร์ดี ๆ ผมแนะนำ PICASA ครับผม เป็นโปรแกรมจาก google

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
      ช่วยแนะนำโปรแกรมอื่นนอกจาก ACDSee หน่อยครับ

ไม่ต้องดีกว่าเสมอไปแต่ผมอยากลองใช้โปรแกรมอื่นดูบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

เอาที่แต่ละท่านใช้กันอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

http://www.uploadd.com/download.aspx...W1WCCVCSD2LAKI
      .

Comment

Picasa2 ครับ ใช้ดี

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
          ถ้าคุณใช้ vista VMP 11 ก็สามารถดูได้ดีระดับหนึ่งนะขอรับ
          หรือไม่ฟรีแวร์ดี ๆ ผมแนะนำ PICASA ครับผม เป็นโปรแกรมจาก google
          ตอนนี้กลับมาใช้ XP แล้วครับ T-T ขอบคุณครับ

จริงๆก็ใช้ตัวนี้สลับกับ acdsee อยู่้เหมือนกันขอบคุณครับ

Originally posted by REDSTORM View Post
          Picasa2 ครับ ใช้ดี
          อันนี้เคยลองใช้แล้วไม่ค่อยชอบระบบจัดหมวดหมู่ของมันเท่าไร ขอบคุณครับ

ท่านใดมีโปรแกรมอื่นๆแนะนำอีกไหมขอบคุณครับ

Comment

Nero 8
            XnView
            Resco Photo Viewer
            FastStone Image Viewer

Comment

ส่วนตัวชอบ XnView ครับ
              ในเครื่องผมมี Freeware เต็มเครื่องครับ มี เถื่อนอยู่ 2-3 ตัว
              พวก
              PhotoShop
              Windows
              Dream 8

ในเครื่องผมใช้
              XnView
              Aimp 2
              K-lite Codec Pack
              Firefox
              จ้า

Comment

XN View อีกเสียง
                เพิ่งโหลดมาลองเมื่อวาน
                Crop ได้ ปรับ Brightnees ได้ ฯลฯ
                ที่ชอบคือ ฟรี และ ไม่ดึงเครื่อง

ลองดูครับ
                http://www.filehippo.com/software/graphics/

Comment

Working...
                X