Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอสำหรับกราฟฟิคที่ดี และสีไม่เพี้ยน ภาพคมชัด ที่ดีที่สุดคืออะไรค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอสำหรับกราฟฟิคที่ดี และสีไม่เพี้ยน ภาพคมชัด ที่ดีที่สุดคืออะไรค่ะ

จอสำหรับกราฟฟิคที่ดี และสีไม่เพี้ยน ภาพคมชัด ที่ดีที่สุดคืออะไรค่ะ พอดีจอที่ใช้ เป็น samsung 204B การ์ดจอ Geforce 7300 Gs แต่ใช้แล้วรู้สึก จอสว่าง ภาพแตก ไม่คม
    อยากขอคำแนะนำค่ะว่าควรใช้จออะไรดี ราคาไม่เกี่ยงค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

จอแนะนำ Philips ครับ ดีกว่าซัมซุงพอสมควร (เท่าที่สัมผัส มีทั้ง 2 ค่าย)

การ์ดจอก็ แนะนำเป็น Ati ครับ รูปจะดูสวยกว่าพอสมควร -*- (เท่าที่สัมผัส มีทั้ง 2 ค่าย)

และที่สำคัญครับ การ Config ต่างๆครับ ลองดูครับ

รอความเห็นท่านอื่นด้วยนะครับ เพื่อใช้ในการตัดสินใจ -*-

Comment

ราคา 3 หมื่นสู้ได้ไหมคะ

Comment

การ์ดจอ แนะนำ ATI ครับ ภาพสวยกว่า แต่จอ ซัมซุงก็ใช้ได้ครับ ใช้อยู่ทั้ง 2 อย่างที่บอก เพราะงานกราฟฟิกสำคัญที่การ์ดจอด้วยครับ

Comment

สีไม่เพี้ยนก็นู้นเลย พวก Lacie หรือ Eizo

ราคาก็ตามคุณภาพ ซื้อจอพวก samsung ได้ซัก สี่ห้าตัว

Comment

ใช่ Eizo 2 หมื่นกว่า ถึงถามว่างบ 3 หมื่นสู้ไหมคะ

Comment

Eizo ตาม REP ด้านบนเลยครับ
              2 หมื่นกว่านี่เป็นแค่รุ่นพื้นฐานนะครับ รุ่นสูงๆก็จะแพงกว่านี้
              ส่วนการ์ดจอก็คงจะต้องเป็นพวก Quadro หรือ FireGL อะไร
              พวกนี้ ราคามหาโหดครับ

Comment

ไม่ทราบว่าจอเดิมได้ calibrate จอที่ถูกต้องด้วย Hardware รึยังครับ เพราะถ้าไม่ calibrate จอจากโรงงานทุกตัวสีเพี๊ยนแน่นอน มากหรือน้อยเท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                  ใช่ Eizo 2 หมื่นกว่า ถึงถามว่างบ 3 หมื่นสู้ไหมคะ
                  ไม่สู้แต่ขอสู้กับเจ๊ แทนได้ป่ะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    ไม่สู้แต่ขอสู้กับเจ๊ แทนได้ป่ะ
                    มาสิ แต่ว่า ถ้าท่านบิ๊กยอม และ เมียท่านอิมยอมน่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                      มาสิ แต่ว่า ถ้าท่านบิ๊กยอม และ เมียท่านอิมยอมน่ะ อิอิ
                      หุ หุ

Comment

dell 2007 wfp ครับ สุดยอดจอแล้ว 14000 เอง
                        http://www.marketathome.com/template...6&shopid=15906

Comment

DELL และ ViewSonic ครับ ..... ยี่ห้อแรกนี่คงไม่ต้องเอ่ยหลายๆคนเชื่อใจอยู่แล้ว ส่วนยี่ห้อหลังนี่ หลายๆคนอาจจะไม่ค่อยน่าไว้ใจใช่มั๊ยหละครับ แต่ขอบอกว่าจริงๆแล้วยี่ห้อนี้ไม่ธรรมดานะครับ กับจอในระดับ Workstation อย่าไปมองจอ Low Cost แล้วเอามาเปรียบเทียบกับจอระดับ Dell...
                          ViewSonic ก็มีจอระดับ DELL นะครับ บางตัวเหนือกว่าด้วยซ้ำไป

Comment

dell 2007 wfp เห็นเค้าว่าเลิกผลิตแล้วอะคับ เสียดายจัง จอดี ราคาไม่แพง จอระดับ dell ของ ViewSonic นี่ ราคาประมาณเท่าไรอะคับ อยากจะลองสอยมาใช้บ้าง

Comment

จอยังไม่เคย calibrate เลยค่ะ แต่ถ้างบ 30,000 ก็สู้ๆ
                              ขอขอบคุณทุกท่านที่ตอบค่ะ ขออภัยนะคะที่ตอบช้าไปหน่อย

Comment

Working...
                              X