Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GS วางขายแล้วจ้า มาอย่างไม่คาดฝัน...แหล่มเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GS วางขายแล้วจ้า มาอย่างไม่คาดฝัน...แหล่มเลย

พึ่งจะมีข่าวลือมาได้วันเดียว วางขายซะแล้ว คงจะคิดเป็นเหมือนกันล่ะซิว่าถ้านานกว่านี้คงไม่ทันกิน ถึงมันจะทำให้ 8800GT ช้ำ ....ก็ถึงเวลาต้องเข็นออกมาขายซะทีนะ

แถมตัวที่ออกมาก็ดันเป็น non-reference ซะอีก ตอนนี้มี2ยี่ห้อคือ Yeston และ Palit (Spark) ส่วน Unika และ Gainwand จะตามมาในไม่ช้า รอเล่นสปาร์คในบ้านเราเลยก็แล้วกัน ไม่น่าจะนาน ทำออกมาเจ้าแรกเลยนิ

8800GS มีสองเวอชั่นครับ คือ 384MB และ 768MB

ราคาของ 384MB อยู่ที่ 5500 บาทครับ(164USD) ส่วน 768MB อยู่ที่ 7000บาท(204USD) เท่านั้นครับ ราคาเป็นมิตรกับผู้บริโภคเหลือเกิน

และที่เด็ดที่สุดนั้น ตามข่าวลือที่ออกมาก่อนหน้านี้บอกว่ามันจะพก SP มาแค่ 96 แต่ไม่ใช่ครับ Nvidia ใจดี แถมมาให้ถึง 112 ไปเลยครับ แจ่ม...

core/mem/shader คงไม่ใช่ปัญหา ลากกันบันเทิงอยู่แล้ว สิ่งที่ดูเหมือนจะด้อยกว่า 8800GT มีอย่างเดียวคือมันเป็น 192bit ครับ
    คงต้องพิสูจน์กันแล้วว่า ลดบิทลงนิดหน่อย มีผลกระทบกับเฟรมเรทมากน้อยแค่ไหน

อย่างน้อยตอนนี้ผมก็อิจาคนที่มีบอร์ด SLI ครับ .....

GeForce 8800GS 192bit 768MB GDDR3

DX10 ซึ่งเก่าไปแล้ว เพราะคู่แข่งออก DX10.1 มาเกทับ แต่ระดับราคานี้ คงจะยากเกินห้ามใจ
    เพราะผมมั่นใจว่า เกม DX10.1 ออกมา การ์ด ATI ที่เป็น DX10.1 ตอนนี้คงเอาไม่อยู่อยู่ดี แค่ DX10 ยังไม่รอดเลย เหอๆ

และอย่างนี้ก็ไม่ทับกับ 9600GTS ที่จะออกขายแล้ว แล้ว 9600GTS ก็คงไม่ใช่แค่ข่าวลือแล้วล่ะ ตอนแรกงง ข่าวมั่วไปหมด หลายตัวเหลือเกิน
    ตอนนี้ 9600GTS คงเหลือแค่เวลานั่นแหละว่าจะชัวร์ๆวันไหน

ข่าวลือเสป็ค 9800GTX ก็มีหลุดมาให้เห็นเพิ่มเติมแล้ว คนลงข่าวไม่มีแหล่งอ้างอิงผมเลยไม่เอามาลงที่นี่ แต่ถ้าเสป็คมันเป็นจริงตามนั้น ก็โหดสุดๆไปเลย ...เหอๆ

http://en.expreview.com/?p=151&page=2
    Last edited by ARES; 28 Dec 2007, 19:55:15.

หลายตัวเหลือเกิน

Comment

อ้อ..งี้นี่เอง..

3850 ทราบแล้วเปลี่ยน!
      ...
      เอ๊ะ!..งี้ข่าวที่ว่า 3870 เหลือ 5,500 ก็อาจจะมีมูลอ่ะดิ

Comment

สงครามการ์ดจริงๆช่วงนี้

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

Comment

Originally posted by _d View Post

...
          เอ๊ะ!..งี้ข่าวที่ว่า 3870 เหลือ 5,500 ก็อาจจะมีมูลอ่ะดิ
          ถ้า 3870 เหลือ 5,500 จริงละก็ .... ข้าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ 55555555

Comment

โอ้วมา ไวมากๆๆๆ แถมถูกซ่ะ ถ้า 3870 ราคา 5500+(บวกเท่าไรเนี่ย -*-) เด๋วสอย มาเล่น
            diabo 2 เลย 555+ กำลัง เล่นไหม่
            Last edited by jusdevil; 28 Dec 2007, 20:59:18.

Comment

จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกซ์ เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by _d View Post

...
                ผมว่าน่าจะใช่นะ+hwh เริ่มปล่อย 8600GT DDR3 3350

แล้วก็ข่าวนี้ ไม่แน่ อาจจะลดค่าตัวเจ้า 3870 มาแข่งกับ เจ้าตัวนี้เป็นแน่แท้

(เมื่อวันนี้เกือบไปสอยมาละ ชั่งใจได้ทัน ฮ่าๆ *-*)

Comment

แหล่มครับ ราคาน่าคบจัง

Comment

น่าเอามากๆ

Comment

แดงๆน่าเอามากคับ

Comment

ทำไมมันแดงล่ะ - -

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
                          น่าเอามากๆ
                          เอาไรอ่ะท่าน อิ อิ

Comment

น่าเอา ตัว สามร้อยแปดสิบสี่เม็กมาต่อ เอสแอลไอมากๆ

เกมส์ไม่เล่น อยากได้การ์ดคู่ อิอิ

Comment

oc แล้วมีโอกาสจี้ตูด 8800GT มั่งเนี่ย

Comment

Working...
                              X