Announcement

Collapse
No announcement yet.

zalman9700nt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• zalman9700nt

ไมมันร้อนจังเลยอ่ะ e4500 ไฟ1.4 Fullload 64องศาช่วยแนะนำวิธีทำให้เย็นกว่านี้หน่อยครับเพิ่งซื้อมาเลย

Originally posted by madridistax View Post
    ไมมันร้อนจังเลยอ่ะ e4500 ไฟ1.4 Fullload 64องศาช่วยแนะนำวิธีทำให้เย็นกว่านี้หน่อยครับเพิ่งซื้อมาเลย
    ใส่ซิลิโคนมากไปป่าวอ่ะ ดูว่ามันแนบสนิทไหม

Comment

Originally posted by Nattapong_AA View Post
      ใส่ซิลิโคนมากไปป่าวอ่ะ ดูว่ามันแนบสนิทไหม
      ลองดูแล้วครับ วัดได้รอบแรก64เลยแกะมาทาใหม่บางๆก็64เท่าเดิม zalman9700nt e4500ไฟ1.4 ความร้อนน่าจะอยู่ที่เท่าไร board x-38-ds5 case gigabyte

Comment

เชคในใบออส หรือไม่ก็ปิดคอมแล้วเอานิ้วจิ้มฐานซิงค์ดูเลยครับว่ามันร้อนผิดปรกติไหม บางทีเซนเซอร์เพี้ยนครับ

Comment

ผมก็ E4500 แต่ไฟ 1.2xx v.

30-50 ตลอดนะ

ถ้าเล่นเก่ม ก็ 55-60

อาจไฟแรงไปมั้งคับ

Comment

ใส่แน่นไหมเนี่ย ของผม 1.4 ไม่แอร์ 28 องศา

Comment

ไม่แอร์ 28 องศา
              Attached Files

Comment

Originally posted by tntm View Post
                ไม่แอร์ 28 องศา
                หมดนั้น ขอแต่เมนบอร์ดพอคับ
                ของแรงๆ

Comment

ต้องดูอากาศหมุนเวียนภายในเคสด้วยครับ ดูหลายๆปัจจัย อย่าไปพึ่งพาเจ้า zalman9700nt อย่างเดียว

Comment

หมดนั้น ขอแต่เมนบอร์ดพอคับ
                    ของแรงๆ
                    จัดให้ครับจะเอาpmมา
                    Attached Files

Comment

สวยดี

Comment

ถอดมาลองดูแล้วหน้าสัมผัสของzalman9700ntเรียบดีครับแต่หน้าสัมผัสของcpuไม่เรียบอ่ะ ตรงกลางแทบไม่โดนโดนแต่รอบนอก ซวยจริงๆ

Comment

ของผม Fullload 75C แน่ะ ยังมะเคยถอดดูนะ เด่วต้องลองถอดมั่งละ

Comment

ตอนนี้300*11ไฟ1.65 fullload80

Comment

หน้าสัมผัส ของcpu intel มันไม่เรียบแบนอยู่แล้วนินา

Comment

Working...
                              X