Announcement

Collapse
No announcement yet.

จู่ๆจอก็ดับเองครับดูให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จู่ๆจอก็ดับเองครับดูให้ที

คือผมลงโปรแกรมkaspersky antivirus รู้สึกจะเวอชั่น8.0มั้งครับ เดิมในเครื่องมีnodอยู่แล้ว พอลงเสร็จ เน็ตก็ต่อไม่ได้ พอเปิดmy computer หรือไดรฟต่างๆ มันกะจะดับ แล้วกลับมาหน้าdesktop
    เองครับ เลยลองลบkaspersky ออกไป แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เน็ตก็ต่อได้แล้ว
    แต่ก็ติดอยู่ตรงที่มันดับเองนี่หละครับ พอหลายๆครั้งเข้า มันก็เป็นดังภาพ
    คือ มันหายไปหมดเลยเหลือแต่ จอ

รบกวนช่วยด้วยครับ ใช้งานอะไรไม่ได้เลย นอกจากต้องเปิดเรื่องใหม่ มันถึงจะกลับมาเหมือนเดิม แต่เปิด My com มันก็กลับมาเป็นอีกครับ
    Last edited by babapvp03; 6 Jul 2008, 12:09:44.

เเล้วจะลงอะไรสองสามตัวละครับ anti เค้าให้ลงตัวเดียวทั้งนั้น
    อย่างนี้ต้องลบทั้งสองอันเครีย Registry ที่เป็นขยะออกใช้โปรเเกรม CCleaner

(ไม่งั้นจะมาโพสถามหรอเนี่ย) <---- คำพูดอย่างนี้อย่าเอามาใช้ที่บอร์ดครับระวังจะไม่มีคนตอบ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
      เเล้วจะลงอะไรสองสามตัวละครับ anti เค้าให้ลงตัวเดียวทั้งนั้น
      อย่างนี้ต้องลบทั้งสองอันเครีย Registry ที่เป็นขยะออกใช้โปรเเกรม CCleaner

(ไม่งั้นจะมาโพสถามหรอเนี่ย) <---- คำพูดอย่างนี้อย่าเอามาใช้ที่บอร์ดครับระวังจะไม่มีคนตอบ
      ขอโทษครับผมพยายาม จะเล่มมุข - - ขอโทษจริงๆครับ ตอนun ออก ผมใช้ You are uns อะครับ
      มันเคลียไฟล Registry แล้ว แต่ก็ยังเป็นอยู่ครับ ลองใช้CCleaner ดูแล้วก็ยังไม่หายครับ
      Last edited by babapvp03; 6 Jul 2008, 12:45:06. Reason: Edit

Comment

แบคอัพแล้วลงวินโดว์ใหม่ครับ

ปล. ทีหลังอย่าลง antivirus หลายตัวนะ มันจะตีกันนัว ลง1 ตัวพอ ถ้ากลัวก้อลงพวก Anti spyware- Adware ก้อได้ แต่ส่วนใหญ่ มันจะกันให้หมดในระดับนึง ผมใช้ KAV 7 มาเครื่องไม่เคยมีไวรัสเลยใช้ตัวเดียวโดดๆ

Comment

Working...
        X