Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยซื้อช่วยมาบอกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยซื้อช่วยมาบอกหน่อยครับ

คือ ผมสังเกตุว่า หลังที่เสียบปลั๊ก ระหว่าง จอคอม กับ การ์ดจอ ทำไม รุ่น 8800GT ถึงไม่มี อ่ะครับ แต่กลับมาเป็น อันใหญ่ๆ สีขาวๆ 2 อัน ไม่รู้จะเสียบจอที่ไหน แล้วคราวนี้ ถ้าซื้อมาจะใส่ยังไง ถามที่ร้าน ร้านก็บอกว่า มันจะมีให้ในกล่อง หากผมสั่งจากนอก ผมจะหาซื้อตัวเสียบมันได้ที่ไหนหรอครับ ช่วยตอบหน่อยครับ (มือใหม่หัดแต่งคอมครับ)

ปล. แว๊นมากับถนนมากแล้วขอแว๊นกับจอสี่เลี่ยมดีกว่าไม่เปลื้องน้ำมัน(ช่วยชาติ)

อันนั้นไม่ต้องห่วงครับ ตามที่เจ้าของร้านบอกเลย ในกล่องมันจะมีแถมหัวแปลง DVI ให้ใส่แล้วก็เสียบกะจอได้เอง

Comment

ตัวการ์ดจอจะให้ Port DVI มา 2 Port ครับแล้วจะแถมหัวแปลงจาก DVI ไปเป้น D-Sub ให้ครับต่อกันจอคอมปกติได้เลยครับไม่ต้องห่วงว่าจะต้องต่อช่องไหนช่องซ้ายหรือขวาก็ได้ครับตัวเครื่องจะหาสัญญาณจอคอมเองเลย

Comment

Originally posted by scops View Post
        ตัวการ์ดจอจะให้ Port DVI มา 2 Port ครับแล้วจะแถมหัวแปลงจาก DVI ไปเป้น D-Sub ให้ครับต่อกันจอคอมปกติได้เลยครับไม่ต้องห่วงว่าจะต้องต่อช่องไหนช่องซ้ายหรือขวาก็ได้ครับตัวเครื่องจะหาสัญญาณจอคอมเองเลย
        ตามนี้ครับ

Comment

ตามท่านบนครับ(แอบเนียน)

Comment

Originally posted by lushio View Post
            อันนั้นไม่ต้องห่วงครับ ตามที่เจ้าของร้านบอกเลย ในกล่องมันจะมีแถมหัวแปลง DVI ให้ใส่แล้วก็เสียบกะจอได้เอง
            ตามนั้นเลยครับ

Comment

Working...
            X