Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี M/B ตัวไหนบ้าง ที่OCบัสสูงๆ และเปิดC1EหรือC&Q แล้วVcoreลดลงตามโหลดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันครับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
      ถ้า oc อย่าใช้เลยคับ ฟังชั่นพวกนี้ c1e c&q เวลามันลดไฟ ตอนไม่ใช้งานหนัก พอตอนใช้งานหนักไฟที่มันเพิ่มบางทีมันเกิน คล้ายๆ กระชากแบบรวดเร็ว นานๆไปอันตรายคับ เช่น oc ใช้ไฟ 1.45 พอไม่ได้ใช้งานเหลือ 1.31 บางทีพอใช้งานหนักจาก 1.31 มันพุ่งไป 1.5+ เลยคับ แค่ชั่ววูบ บอร์ด m3a คับมีทั้ง 2 ฟังชั่น
      ตอนนี้ผมใช้ Dark P965 E6750@3.8G with C1E PPM เปิด24ชม.อยู่เลยครับ ไม่มีวูบ ไม่มีจอฟ้าครับ

Comment

ผมใช้บอร์ด P5Q pro ชิำพ P45 กับ Q9300 เปิด C1E ไว้
        แต่เล่นบัสแค่ 400x6 เวลา idle ไฟ 1.1 พอโหลดมันก็ขึ้น 400x7.5 ไฟ 1.2นะ
        แต่ตอนที่ปรับบัสไป 453 ผมปิด C1E อ่ะ ไฟ 1.4 เสียวๆไฟมันจะกระชากแรงไป
        CPU ผมมันกากอ่ะ ไม่กล้าลากเยอะ...T^T

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
          ผมใช้บอร์ด P5Q pro ชิำพ P45 กับ Q9300 เปิด C1E ไว้
          แต่เล่นบัสแค่ 400x6 เวลา idle ไฟ 1.1 พอโหลดมันก็ขึ้น 400x7.5 ไฟ 1.2นะ
          แต่ตอนที่ปรับบัสไป 453 ผมปิด C1E อ่ะ ไฟ 1.4 เสียวๆไฟมันจะกระชากแรงไป
          CPU ผมมันกากอ่ะ ไม่กล้าลากเยอะ...T^T
          ท่านลองเพิ่มVcoreสักหน่อยลองดูครับ CPUมันไม่กลัวร้อนหรอกครับ

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
            ท่านลองเพิ่มVcoreสักหน่อยลองดูครับ CPUมันไม่กลัวร้อนหรอกครับ
            กลัวโลกร้อนครับท่าน...
            ไม่ใช่อะไรซิ้งเดิมๆมันโคตรร้อนเลยอัดไปแค่ 1.4 ก็ไป 80กว่าองศาแว้ว...
            ไว้สอยซิ้งใหม่จะไปให้ถึง 4Ghz ให้ได้เรย..งุงิงุงิ

Comment

เดียวลองไปดู DFI p35 ที่บ้านมั่ง

Comment

Originally posted by pionut View Post
                เดียวลองไปดู DFI p35 ที่บ้านมั่ง
                เทสแล้วรบกวนมาบอกผลด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                X