Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องก็แรงพอได้นะ แต่เล่นเกมเก่า ๆ กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องก็แรงพอได้นะ แต่เล่นเกมเก่า ๆ กระตุก

Spec Com ของผมคือ CPU:Intel Core2 E6600 RAM: 2GB DDR2 (1GBx2 Dual) VGA: Geforce 8800 GTS 640MB คือว่าคิดถึงเกมโปรดในอดีตเลยจะลองมาเล่น คือ Battle Field 1942 และ C&C Redalert Yuri แต่แทนที่จะลื่นไหลสุดๆ กลับเป็นว่า "กระตุก" ซะงั้น ไม่มีอาการหน่วงหรืออืดให้เห็น กระตุกอย่างเดียว แถมกระตุกจนเล่นไม่ได้ ขนาดที่ว่าอยู่ในที่ไม่มีศัตรูเยอะ ๆ ก็ยังกระตุก ทั้ง 2 เกมเลย มันเป็นเพราะอะไรหรือครับ เป็นเพราะเล่นเกมเก่าไม่ได้แล้ว หรือว่า เครื่องผมเองที่มีปัญหา อ้อผมยังใช้ Win XP SP2 อยู่นะครับ และยังเล่นเกมใหม่ๆ อย่าง C&C3 JTF BF2 FEAR ได้ลื่นไหลเป็นปกติ

ลองอัพ Driver การ์ดจอดูครับ

Comment

Originally posted by Cryn_Engine View Post
      Spec Com ของผมคือ CPU:Intel Core2 E6600 RAM: 2GB DDR2 (1GBx2 Dual) VGA: Geforce 8800 GTS 640MB คือว่าคิดถึงเกมโปรดในอดีตเลยจะลองมาเล่น คือ Battle Field 1942 และ C&C Redalert Yuri แต่แทนที่จะลื่นไหลสุดๆ กลับเป็นว่า "กระตุก" ซะงั้น ไม่มีอาการหน่วงหรืออืดให้เห็น กระตุกอย่างเดียว แถมกระตุกจนเล่นไม่ได้ ขนาดที่ว่าอยู่ในที่ไม่มีศัตรูเยอะ ๆ ก็ยังกระตุก ทั้ง 2 เกมเลย มันเป็นเพราะอะไรหรือครับ เป็นเพราะเล่นเกมเก่าไม่ได้แล้ว หรือว่า เครื่องผมเองที่มีปัญหา อ้อผมยังใช้ Win XP SP2 อยู่นะครับ และยังเล่นเกมใหม่ๆ อย่าง C&C3 JTF BF2 FEAR ได้ลื่นไหลเป็นปกติ
      ใช้เมนบอร์ดไร ครับ
      เข้าไปปิดการทำงานของ TM2 กับ C1E ยังนะ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
        ลองอัพ Driver การ์ดจอดูครับ
        ตามนั้น

Comment

ลงไดรเวอร์หมดยังครับ Chipset VGA

Comment

C&C Redalert Yuri กระตุกก็เป็นปกติครับ ผมก็เป็น

เดาๆว่า ตัวเกมส์มันสุดแค่นั้นมั้งครับ HW แรงยังไงก็กระตุก
            เป็นตอน ยูนิทเยอะๆใช่ไหมหล่ะ อิอิ

Comment

เมนบอล์ดใช้ ASUS P5WDH Delux แล้ว ไดรเวอร์ การ์ดผมอัพแล้ว ใช้ Forceware ver.100 กว่า ๆ นี่แล่ะ ที่เป็น ไดรเวอร์ของ 8800 ซีรี่ซ์ ที่ใช้กับ Win XP ไง ส่วน Direct x ก็ 9.0 C เวอร์ชั่นเดือนกุมภา ปีนี้ครับ

Comment

เป็นบ้างช่วงหรือเปล่าครับ ถ้าบางช่วงอาจจะเป็นที่ HD มันอ่านข้อมูลไม่ทันครับ เลยดึง หนืดๆ

Comment

Working...
                X