Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 ICEQ turbo ผมมันงอแงคับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 ICEQ turbo ผมมันงอแงคับ ช่วยที

เรื่องมีอยุ่ว่า ผมลงเกม last remnant แล้วเล่นโดยที่ ไม่ได้ปรับพัดลม ให้มันเต็มแล้วมันค
    ร้อนแล้ว ขึ้นไฟแดงแล้วดับไปเลยคับ เลยเปิดแอ แล้วเปิดคอมใหม่เล่นเน็ตได้ไม่เกิน 30 นาทีก้ขึ้นไฟแดงแล้วดับตลอดเลยคับ

ใครเคยเป็นอาการนี้บ้างฮะ ทำอย่างไงดีหรือ เคลมลูกเดียว

ก็นะ ลองปรับรอบดูครับ ผมรอบ80%ยัง 64+เลย เปิดฝาเคสแล้วนะ

ท่านลองปรับรอบดูครับ ถ้ายังไม่หาย รอท่านอื่นมาชี้แนะอีกที

Comment

ลองแล้วคับ มัน ไม่ใช่เล่น เกมไม่ได้ มัน เล่นคอมไม่ได้เลยคับ -*-

Comment

ส่งเคม

Comment

เคยใช้ตัวนี้แล้วน้องเล่นcrysisแล้วไม่ได้ปรับพัดลม พอกดออกมาดูความร้อนขึ้นไป 116c

Comment

สงสัยได้ไป D-com แหง่มๆ ลางมันมาตั้งแต่เห็นจบดับตอนแรกและ

เศร้าจิงลืมปรับพัดลมหน่อยเดียว

Comment

last remnant ผมก็เล่น แต่มันวิ่งที่ 64 อะ ผมปรับรอบแค่ 40 เอง

Comment

ผมใช้รุ่นนี้แปะครับ ไม่เคยมีปัญหาเรื่องแบบนี้เลย แนะนำว่ารีบนำไปเปลี่ยนแล้ว เล่าให้เขาฟังอย่างละเอียด(+ป้ายสีนิดหน่อย) แล้วเอาตัวใหม่มาให้ได้คัถ้าเพิ่งซื้อ

ใช้พัดลม ที่ 80 % ตอนเล่นเกมส์หนักๆพวก CRYSIS ขึ้นไม่เคยเกิน 60 องศาครับ

ที่คุณควรทำเบื้องต้นคือ
                1. flash bios MB
                2. ใช้ Driver รุ่น 9.2 ขึ้นไป
                3. ข้อ 1 ข้อ 2 ไม่หาย กลับร้านด่วน

Comment

PSU เท่าไรครับ

Comment

630w คับ raidmax modular

Comment

Last remant พอเล่นเกม ปรับ Full screen แล้วภาพ มันเต็มจอกันปะ

ของผมมันไม่เต็มอะ มีแถบ ดำๆ ล่างกับบน ปรับ 1024x768

Comment

Originally posted by Mildz View Post
                        Last remant พอเล่นเกม ปรับ Full screen แล้วภาพ มันเต็มจอกันปะ

ของผมมันไม่เต็มอะ มีแถบ ดำๆ ล่างกับบน ปรับ 1024x768
                        ปกติ เป็นแบบนั้นละ

Comment

Working...
                        X