Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Gsky หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Gsky หน่อยครับ

ผมซื้อ usb wireless ยีี่ห้อ gsky มาใช้ ลงdriverเสร็จแล้วเขาไปที่ Choose a Wireless Network แล้วมันขึ้นมาอย่างนี้ผมจะต้องทำยังไงครับ ไม่เห็นมีอะไรขึ้นมาสักตัวเลย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files

คุณต้องใช้โปรแกรม Realtek ในการต่อไวเลสครับ ที่เป็นรูปปูสีน้ำเงินหน่ะครับ

Comment

Originally posted by anushits View Post
      ผมซื้อ usb wireless ยีี่ห้อ gsky มาใช้ ลงdriverเสร็จแล้วเขาไปที่ Choose a Wireless Network แล้วมันขึ้นมาอย่างนี้ผมจะต้องทำยังไงครับ ไม่เห็นมีอะไรขึ้นมาสักตัวเลย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ
      ตามที่โทรคุยกันน่ะครับ ให้เลือกตรง Windows Zero config ครับ จะสามารถใช้งานเลือก wireless จาก wireless windows connection ได้เหมือนเดิม

ขอบคุณที่เป็นลูกค้า www.wifi4you.com ครับ

Comment

เห็นแล้วครับอู้ฮู้วววว...........ทีนี้มาเต็มเลย 5 ขีดทั้งนั้นเลยไวมากดีจริงๆ บอกได้คำเดียวว่าคุ้ม ขอบคุณนครับ

Comment

ผมเพิ่งสั่งของไปและโอนชำระเงินเรียบร้อยแล้ว วันพุธน่าจะได้รับของ
          ต้องรอดูว่าพอใช้เจ้าตัวนี้แล้วจะมีผลเป็นที่น่าพอใจกับค่าลงทุนไปหรือเปล่า

Comment

ยืนยันว่าสุดคุ้มกับการลงทุน จากที่เคยมีแค่ขีดเดียว ตอนนี้ Very good-Excellent
            ไม่ผิดหวังจริงๆ

Comment

ขอบคุณครับ ที่เป็นลูกค้า www.wifi4you.com ครับ

Comment

Originally posted by ZeTo View Post
                ยืนยันว่าสุดคุ้มกับการลงทุน จากที่เคยมีแค่ขีดเดียว ตอนนี้ Very good-Excellent
                ไม่ผิดหวังจริงๆ
                ขีดขึ้นก็จริงครับ แต่ความเร็วตก ตอนแรกผมใช้ของ tp-link wn422g อยู่ที่ 1-2 ขีด ขั้น low
                ความเร็ว วิ่งอยู่ที่ระหว่าง 5-11 Mbps
                ลองเปลี่ยนเป็นตัวนี้ ขีดขึ้นไปที่ 3-4 จะมี 5 ขีดบางครั้ง ขั้น good-verygood
                แต่ความเร็วที่ได้วิ่งคงที่อยู่ที่ 1 Mbps

เหอะๆ งง เลย

Comment

Originally posted by virus023 View Post
                  ขีดขึ้นก็จริงครับ แต่ความเร็วตก ตอนแรกผมใช้ของ tp-link wn422g อยู่ที่ 1-2 ขีด ขั้น low
                  ความเร็ว วิ่งอยู่ที่ระหว่าง 5-11 Mbps
                  ลองเปลี่ยนเป็นตัวนี้ ขีดขึ้นไปที่ 3-4 จะมี 5 ขีดบางครั้ง ขั้น good-verygood
                  แต่ความเร็วที่ได้วิ่งคงที่อยู่ที่ 1 Mbps

นึกว่าเป็นแต่ผมคนเดียว...สัญญาณแรงแต่ความเร็วไมได้แค่ 1Mbps งงด้วยคน

Comment

จากที่ลองลงแค่ไดว์เวอร์ไม่ลง REALTEK RTL8187 Wireless LAN Utility ปรากฏว่าวิ่งที่ 11Mbps -24 Mbps

Comment

ของผมโชว์ตัวเลขอยู่ที่ 36 Mbps อันเดิมจำไม่ได้เพราะตอนนั้นทำใจกับสัญญาณ Low

Comment

Originally posted by virus023 View Post

ขอเรียนสอบถามนิดหนึ่งครับ ไม่แน่ใจว่าใช้ Gsky หรือตัวอื่นที่ใช้ chip 8187L ครับ?

เพราะเคยเห็นรับของ ตามlinkนี้ เลยไม่แน่ใจครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466079
                        Last edited by 323; 31 May 2009, 07:54:21.

Comment

Originally posted by 323 View Post
                          ขอเรียนสอบถามนิดหนึ่งครับ ไม่แน่ใจว่าใช้ Gsky หรือตัวอื่นที่ใช้ chip 8187L ครับ?

เพราะเคยเห็นรับของ ตามlinkนี้ เลยไม่แน่ใจครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466079
                          ท่านมีวิธีแก้ป่าวครัย รู้สึกว่าจะเป็นกับ xp ผมใช้ gsky แกะดูแล้ว L แน่นอน วิสต้าไม่เป็น ยังงง

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่ค่าคอนฟิกของโปรแกรมนั้นๆ มากกว่านะ

Comment

Working...
                            X