Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมการ์ดจอไม่หมุน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมการ์ดจอไม่หมุน

ผมใช้ 7300GT แล้วพัดลมมานไม่หมุนงะ ต้องเอาภู่กันไปเขี่ยๆมานถึงจาหมุน
    เราสามารถเอาออกทำความสะอาดได้มั้ยเอ่ยหรือว่าเปลี่ยนดีคับ รึว่าต้องเครมประกันดีกว่า
    Attached Files
    Last edited by >!eNg_*; 22 May 2008, 17:21:45.

เคลม

Comment

ถ้ามันไม่หมุนเพราะฝุ่นๆก็ปัดๆทำความสะอาดมันหน่อยแล้วกันครับ คงกลับมาใช้งานได้เช่นเดิม
      แต่หากเกิดอาการหนักหนากว่านี้ก็ส่งเคลมโล้ด....

Comment

ขอบคุณคับ ไว้รอดูอีกซักพัก ถ้าไม่ดีก้อเคลมเลย

Comment

ทำความสะอาดหน่อยก้อหายครับ

Comment

ของผมก็เคยเป็นคับ เดิมผมใช้ spark 7600gs ddr3 พัดลมแบบนี้เรย
            ใช้ๆไป บางทีก็หมุน บางทีก้ไม่หมุน ต้องหาอะไรไปเขี่ยๆ สุดท้ายมันก็ไปคับ ภาพแตก
            เคลมอยากเดียว

เลยลองหาการ์ดจอที่ไม่ใช้พัดลมมาใช้ แล้วก็เอาพัดลมเคสเป่าเอา เย็นสบาย

Comment

Originally posted by x2 3600+ View Post
              ของผมก็เคยเป็นคับ เดิมผมใช้ spark 7600gs ddr3 พัดลมแบบนี้เรย
              ใช้ๆไป บางทีก็หมุน บางทีก้ไม่หมุน ต้องหาอะไรไปเขี่ยๆ สุดท้ายมันก็ไปคับ ภาพแตก
              เคลมอยากเดียว

เลยลองหาการ์ดจอที่ไม่ใช้พัดลมมาใช้ แล้วก็เอาพัดลมเคสเป่าเอา เย็นสบาย
              ขอบคุณคับ มีท่านไหนเคยใช้รุ่นนี้แล้วพัดลมหมุนตลอดช่วยฟันธงทีคับ

Comment

ฝุ่นเยอะมั้ง มันเลย ฝืด

Comment

Working...
                X