Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ ATI ตัวที่แรงที่สุดที่ไม่ต้องต่อไฟไฟเพิ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ ATI ตัวที่แรงที่สุดที่ไม่ต้องต่อไฟไฟเพิ่ม

รุ่นไหนแรงสุดครับ

4670

Comment

4870 ไม่ต้องต่อไฟก็ได้

แต่ไม่ติดเท่านั้นเอง - -

Comment

HD4670

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
          4870 ไม่ต้องต่อไฟก็ได้

แต่ไม่ติดเท่านั้นเอง - -
          ถ้ายังงั้น 4870X2 ก็ได้ครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิด ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม 4670 แรงที่สุด NVยังไม่มีตัวไหนสู้ได้นะ ^^

Comment

HD 4670 เลยครับ เล่นCrysis DX9 ปรับ ไฮ แต่เล่นแค่1024*768เอง เพราะใช้จอ Crt 17" ตอนเล่นเกมส์ เฟรมสูงสุด 65 เฉลี่ย 40-45 ตําสุด29ครับ
              ที่ผมเทสเองนะ สเปคเครื่องก้อ X2 5000+ @3.06 (290*10.5)
              แรม 2GB G.sKill Pk
              HDD WD640
              power Ocz 600W
              His 4670 Turbo Core 780 OC > 830 Mem 2100 (เสถียรไสถียรไม่รู้ เพราะไม่มีโปรเทส แต่เล่นเกมไม่ค้างภาพไม่แตกเป็นพอ)

สรุป 4670 คุ้มสุดๆล่ะครับ ณเวลานี้

Comment

HD 4670 เลยครับ เล่นCrysis DX9 ปรับ ไฮ แต่เล่นแค่1024*768เอง เพราะใช้จอ Crt 17" ตอนเล่นเกมส์ เฟรมสูงสุด 65 เฉลี่ย 40-45 ตําสุด29ครับ
                ที่ผมเทสเองนะ สเปคเครื่องก้อ X2 5000+ @3.06 (290*10.5)
                แรม 2GB G.sKill Pk
                HDD WD640
                power Ocz 600W
                His 4670 Turbo Core 780 OC > 830 Mem 2100 (เสถียรไสถียรไม่รู้ เพราะไม่มีโปรเทส แต่เล่นเกมไม่ค้างภาพไม่แตกเป็นพอ)

สรุป 4670 คุ้มสุดๆล่ะครับ ณเวลานี้

Comment

ด้านบน Crysis ภาคไรครับ

อยากรู้จริงๆ

ทำไมเครื่องผมตุกไม่รู้ สงสัย เพราะ CPU แล้วก็ไม่ได้ OC - -

Comment

เออ..ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะปรับ Coreไป 830 ได้ครับผมปรับที่ ccc ได้แค่ 800 เองอ่ะ ต้องใช้โปรแกรมไรหรือป่าวครับ ( แต่ยอมรับ 4670 มันแรงจริงๆ ผมเล่นกับจอ 19 wide เล่นเกมส์ชอบปรับภาพที่ 1440x900 ถ้าไม่เปิด aa ล่ะก็เล่นได้ชิวๆเลย )

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                      ด้านบน Crysis ภาคไรครับ

อยากรู้จริงๆ

ทำไมเครื่องผมตุกไม่รู้ สงสัย เพราะ CPU แล้วก็ไม่ได้ OC - -

ภาคแรกครับท่าน สเปคเครื่องของท่านอะไรหร๋อครับ ขอดูหน่อย

Comment

ผมใช้ RivaTuner 2.11 ครับ (มายึดกระทู้เขาซะงั้น ฮ่าๆ )

ตามที่เจ้าของกระทู้ถามมา 4670 แรกสุดล่ะครับ ถ้าผมตอบผิดประการใดท่านอื่นช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

เสป็คตาม ลายเซ็นอะครับดุแล้วชี้แนะทีครับ

Comment

4670 ผมใช้อยู่ครับ

ของผม Core 830

แรม 2200 นะครับ

แต่ว่าถ้าลากด้วย Riva Idle คอ มันจะวิ่ง 830 ตลอด เวลา Idle ก็ไม่ลดลงเลย กินไฟอะ

ผมเลยลากด้วย ATI Overdrive ดีกว่า Idle คอ วิ่ง 165 เอง

ลากจาก ATI Overdrive จะได้ 800/2100

ผมเล่น DMC4 DX10 1280x1024 All Super High AA8x ก็ลื่นดีนะครับ

ยกเว้นฉากป่า ค่อนข้างจะเฉื่อยหน่อยๆ

Comment

เสป็คตาม ลายเซ็นอะครับดุแล้วชี้แนะทีครับ

CPU มันดึงครับ

Comment

Working...
                              X