Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเว็บ Google อะคับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเว็บ Google อะคับ !!

เวลา Search อะคับ

ไม่อยากให้มันขึ้น (จะอธิบายไงดี)

แบบว่า เรากด ตัว P ไป แล้วมันจะมีคำที่เราเคย Search ขึ้นมาอะคับ

ไม่อยากกให้มันขึ้นมาแบบนี้ ต้องทำไงอะคับ

ตอนยังไม่ล้างเครื่องใหม่ ก็ยังไม่มีอยู่นะคับ ที่ขึ้นมาแบบนี้ง่า

แต่พอล้างเครื่องใหม่แล้ว มันก็ขึ้นมาอ่า

ไม่อยากได้เลย 555+

Help Me !!!

รูป..

ขอบคุนมากกกคับ

^^

[ลดอีกแว้วว] รองเท้า Ripcurl แท้ !! ยังใหม่อยู่เลย ^^

หาตังค์ซื้อบัตร Wonder Girls Live in Bangkok 2009 !!

http://forums.overclockzone.com/foru...30#post5467130

กดตรงการตั้งค่าครับ (อยู่ด้านหลังช่อง search)

แล้วไปตั้งค่า คำแนะนำสำหรับคำที่ค้นหา อันสุดท้าย เป็น "ไม่ต้องให้คำแนะนำสำหรับคำที่ค้นหาในช่องการค้นหา"

แล้วกด บันทึก เท่านี้อ่ะครับ ^^"

Comment

มันไม่ใช่คำแนะนำอะคับ

แต่ว่ามันเปง คำที่เคย Search ง่าคับ

^^

[ลดอีกแว้วว] รองเท้า Ripcurl แท้ !! ยังใหม่อยู่เลย ^^

หาตังค์ซื้อบัตร Wonder Girls Live in Bangkok 2009 !!

http://forums.overclockzone.com/foru...30#post5467130

Comment

มันไม่ใช่ คำแนะนำอะคับ

แต่มันเปง คำที่เคย Search อะคับ

^^

Comment

ผมก็เหมือนกันครับส่งสัย GOOGLE เปลี่ยนระบบใหม่ Search ห่วยกว่าเดิมอีกด้วย

Comment

อ่านในหนังสือ PCtoday เจอวิธี แต่ตอนนี้อยู่ข้างนอก เดี๋ยวกลับไปบ้านแล้วมาตอบให้ - -"

Comment

กด delete เอาก็ได้ครับ

Comment

ถ้าเป็นของ IE ลองทำงี้ครับ

เข้า tools > internet options > เลือกแท๊บ content > กด auto complete >

ถ้าจะเครียล์ของเก่า กด clear forms

ถ้าอนาคตก็ไม่เอามันแระ กดติ๊กเครื่องหมาย(ไม่ให้มีเครื่องหมาย) ตรง Forms ครับ

แล้วก็ ok จบครับ

Comment

Originally posted by tonro View Post
                  กด delete เอาก็ได้ครับ
                  Originally posted by DIFFLOCK View Post
                  ถ้าเป็นของ IE ลองทำงี้ครับ

เข้า tools > internet options > เลือกแท๊บ content > กด auto complete >

ถ้าจะเครียล์ของเก่า กด clear forms

ถ้าอนาคตก็ไม่เอามันแระ กดติ๊กเครื่องหมาย(ไม่ให้มีเครื่องหมาย) ตรง Forms ครับ

แล้วก็ ok จบครับ
                  Originally posted by 3M View Post
                  ผมก็เหมือนกันครับส่งสัย GOOGLE เปลี่ยนระบบใหม่ Search ห่วยกว่าเดิมอีกด้วย
                  Originally posted by HunterCPU View Post
                  อ่านในหนังสือ PCtoday เจอวิธี แต่ตอนนี้อยู่ข้างนอก เดี๋ยวกลับไปบ้านแล้วมาตอบให้ - -"

ขอบคุนทุกคนมากคับ

Comment

Working...
                  X