Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงใส 5600+ ตอบหน่อย คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงใส 5600+ ตอบหน่อย คับ

คือ ใน บอดร์ไม่เห็น มีใคร ซื้อมาเลย

ผมเพิ่ง ซื้อมาแล้ว มันมี ข้อดี ข้อเสีย ยังไงมั้งอ่านะ

ผม สงใสอ่าน้อ ส่วนตัวผมใช่ แบบเดิมๆ ไำม่ oc คับ

5600+ ที่ท่านครอบครองเป็นตัว 90 nm รหัส CS หรือ CZ หรือเป็นตัว 65 nm รหัส DO
    ถ้าเป็นตัว 65 nm 5600+ ถือว่าราคาแพงเมื่อOCแล้ว ความแรงไม่ต่างจากการเอา 4800+ 5000+ มาOC คือจะอยู่ที่ 3Gต้นๆ ครับ รุ่นเล็กอย่าง 4800+ 5000+จึงคุ้มกว่าครับ

คุณเข้ามาในนี้บ่อยเด๊วก็คันไม้คันมือเองแหระครับ เรื่อง OC อ่านเยอะๆ เพื่อนสมาชิกที่นี้ยินดีให้คำแนะนำเสมอครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
      5600+ ที่ท่านครอบครองเป็นตัว 90 nm รหัส CS หรือ CZ หรือเป็นตัว 65 nm รหัส DO
      ถ้าเป็นตัว 65 nm 5600+ ถือว่าราคาแพงเมื่อOCแล้ว ความแรงไม่ต่างจากการเอา 4800+ 5000+ มาOC คือจะอยู่ที่ 3Gต้นๆ ครับ รุ่นเล็กอย่าง 4800+ 5000+จึงคุ้มกว่าครับ

คุณเข้ามาในนี้บ่อยเด๊วก็คันไม้คันมือเองแหระครับ เรื่อง OC อ่านเยอะๆ เพื่อนสมาชิกที่นี้ยินดีให้คำแนะนำเสมอครับ

อ๋อ พอเข้าใจ ละ แต่ผมก็เน้น ใช่ นาน คงไม่ oc อ่าคับ ของผมมันรุ่น 65 nm ถ้าโมเอาแค่ 3.2 พอได้มะ

Comment

ได้ประมาณนั้นแหระครับ
        OC ไฟ CPU ไม่ถึง1.5V โอกาส CPU แต๊ปยากครับ CPU พังโครตยากครับ ใช้จนเปลี่ยนเครื่องใหม่ยังไม่พังเลยครับ

Comment

6000+มันถูกเขาเลยไม่ค่อยซื้อ 5600+

Comment

อ่านแล้วได้ความรู้ดี

Comment

ไม่รู้นะคับ ความคิดผม มัน ต่าง 4ร้อย ผมเลยเอา 5600+ มาเล่น เงิน มีคุ้นค่าอ่าคับ

เล่นแบบเดิมๆ ก็แรงแล้ว 2.9 -*-

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                ไม่รู้นะคับ ความคิดผม มัน ต่าง 4ร้อย ผมเลยเอา 5600+ มาเล่น เงิน มีคุ้นค่าอ่าคับ

เล่นแบบเดิมๆ ก็แรงแล้ว 2.9 -*-
                น่านแหละครับถูกต้องแล้วความสุขอยู่ที่การพอเพียงครับ แต่คุณถามมาก็มีเพื่อนๆตอบให้ครับ อย่าลืมนะครับว่า ที่นี่ overclockzone ชุมชนคน OC คร๊าบบบบบบบ

Comment

Working...
                X