Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามพี่วิกรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามพี่วิกรหน่อยครับ

เคสที่จัดราคา 12000 นิดๆๆ ถ้าเปลี่ยนจาก cpu intel เป็น AMD จาแรงกว่ามั้ยครับ

และถ้าเปลี่ยนเปน AMD ควรเป็นตัวไหน และ mainboard ตัวไหน ดีครับในงบ 12000

ไม่แรงกว่าครับ

Comment

แตกต่างกันมากไหมครับ

Comment

ผมเชียร์ AMD ครับงบน้อย AMD ไหลกว่าครับ

Comment

ก็ไม่เชิง ตามความจริง Intel เร็วกว่าที่ราคาเท่ากัน ทั้งตัวถูกตัวแพง โดยเฉพาะเจ้าน่อม2 ราคาในไทยยังแพงเกินควรจะเป็น

Comment

Originally posted by maada2 View Post
            แตกต่างกันมากไหมครับ
            ถ้าเล่นเกมส์ที่ OC สุดด้วยกันทั้งคู่นะครับ ก็คนละเรื่องครับ

แต่ถ้างานที่ต้องทำหลายๆอย่างหร้อมๆกัน AMD ผมชอบกว่านะครับ

ตัวอย่าง ถ้าเล่นไครซิส ที่จอ 22 นิ้วเหมือนกัน (พอดีประกอบ AMD 5600+ ด้วยเครื่องนึงพร้อมๆกันแต่ไม่ได้เอามาขึ้นเวป VGA HIS 4670 TURBO แรงกว่า ASUS 4670 นิดๆๆ)
            เปิดสุด เหมือนกันหมด AA OFF

5600+ @3.15G หน่วงบ่อยๆ ครับ
            E5300@ 3.9 ไม่มีอาการให้เห็นครับ

แต่เวลา เรนเดอร์หนังและ เปิดเวปไปด้วย มากๆ AMD โหลเวปขึ้นมาได้พร้อมใช้งานไวกว่าครับ

ก็เลือกเอาตามการใช้งานแล้วกันนะครับ

Comment

ผมมีความสงสัยเหมือนกับเจ้าของกะรทู้พอดีเลยครับ

พอดีจะซื้อคอมเครื่องใหม่อยู่เหมือนกัน

เลยอยากถามหน่อยอ่ะครับ
              ว่า

ถ้า AMD เป็น x2 7750 BE
              M/B เป็น Asus M3A78

ส่วน Intel เป็น E5300
              M/B เป็น P5

ส่วนประกอบอื่นๆใช้เหมือนกัน การ์ดจอ 4670 Turbo แรม1G*2 HDD320 GB

แบบไหนจะเวิร์คกว่ากันอ่ะครับ

ปล. ไม่OC นะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

เทียบกับ 6000+ แล้วกันนะครับ 7750 ไม่เคยใช้ความเร็วเดิมครับ เปิดเครื่องก็ OC เลย
                6000+ ดีกว่า 5300 แบบเดิมๆนิดๆแทบไม่รู้สึกครับ ก็แบบที่ผมบอกด้านบนนะครับ แล้วแต่งานมากกว่า

Comment

ขอบคุณพี่วิกรมากครับ สำหรับคำตอบ กระจ่างขึ้นเยอะเลย

Comment

เพิ่งจะมาอ่านวันนี้เหรอ อิอิ

Comment

แล้วแต่งานจิง คอนเฟิม ผมก็เคย ตอนเปิดเวป E8400 มันขึ้นช้ากว่า6000+ ผมเรยขาย intel ทิ้งซะเรยเหอะๆ
                      ถ้าแรง amd คงแรงไม่เท่าอ่ะเท่าที่ผมเล่นๆมานะ แต่ถ้าสภาพจิตใจหลังจากลองใช้งานหลายๆอย่าง รวมทั้งเล่นเกมมาเนี่ย ขอซบอก amd ละักัน

อิอิ มิได้นำพา

Comment

ขอบคุณไขความกระจ่างให้ครับ

ถามอีกนิดนึงครับ การ์ดจอ HIS 4670 IceQ Turbo 512mb กับ GF9600GSO 512mb

ถ้ามาใช้คู่กับ AMD x2 7750BE พี่ๆจะเลือกใช้ ตัวไหนหรอครับ เห็นเพื่อนผมบอกว่าการ์ด 2 ตัวนี้มันแรงพอๆกัน

Comment

ถ้าเอาแรงผมซื้อ GS9600GSO DDR3 ครับ
                          ถ้าเอาที่ผมชอบและจะซื้อเป็นของตัวเอง HD4670 TUROB ราคา 3300 ได้มั้งครับ

เอางบเงินเป็นที่ตั้ง 3300 บาท ซื้อ IN03D GF9600GT แรงสุดครับ 3350 บาท 256BIT 512M

เลือกเอาเองแล้วกัน

Comment

แค่นี้ก้อตัดสินใจได้หละครับ

ขอบคุณคุณวิกรมากมายครับ

ตอบไวและชัดเจนดีครับ ^^

Comment

ตอบได้ชัดเจนเเจ่มเเจ้งดีมากครับ เข้าใจมากเลย (มาเเอบสน)

Comment

Working...
                              X