Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้nod32v3 เจอไวรัสแต่ฆ่าไม่ได้ทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้nod32v3 เจอไวรัสแต่ฆ่าไม่ได้ทำไงดีคับ

ตามรูปเลยคับผมใช้โปรแกรม3 ตัวช่วยคือ nod32 v3 อัพเดตตลอด และ Pc tool spyware docter อัพเดตตตลอด และAHDV

ผมไปทำโปรเจคที่ห้องแลปคอมเจอไวรัสมา50กว่าตัว(เข้ามาทางแฟลชได) ตัวahdv กันไว้ไม่ให้มันทำงาน ผมใช้nod32 กำจัดแต่กำจัดไม่หมด ค้างอยู่ที่คุณเห็น ผมจะทำไงถึงจะกำจัดให้สิ้นซากดีคับ

รบกวนแนะนำที ขอบคุณคับ

Kaspersky สิครับ

แสกนหมดแน่

Comment

ตามข้างบน เพราะตอนแรกผมใช้ Nod32 ตัวนี้แหละเจอไวรัสแต่ฆ่าไม่ได้ ลบทิ้งมาใช้ Kaspersky สแกนเสร็จรีสตาร์ท หายหมดเลย สุดยิด

Comment

NOD32 เค้าเลิกใช้กันไปนานแล้วคับ

แต่ ก่อนผมว่า ก็ ดีอยู่ แต่เดียวนี้ แย่ ซะจนรับไม่ได้

Comment

ไม่ได้เลือกให้มัน scan & clean หรือเปล่าครับ

จริงๆมันกดที่บันทัดนั้นๆ แล้วคลิ๊กขวา(มั้ง) แล้วเลือก clean, delete, quarantine ได้นิครับ

Comment

Originally posted by mcunn View Post
            ไม่ได้เลือกให้มัน scan & clean หรือเปล่าครับ

จริงๆมันกดที่บันทัดนั้นๆ แล้วคลิ๊กขวา(มั้ง) แล้วเลือก clean, delete, quarantine ได้นิครับ
            ไม่ได้นี่คับลองแล้ว

ผมกดclean ตามรูปไปและ

Last edited by 12345678910; 17 Mar 2009, 14:32:32.

Comment

Originally posted by tar2199 View Post
              ตามข้างบน เพราะตอนแรกผมใช้ Nod32 ตัวนี้แหละเจอไวรัสแต่ฆ่าไม่ได้ ลบทิ้งมาใช้ Kaspersky สแกนเสร็จรีสตาร์ท หายหมดเลย สุดยิด

จะลองดูขอบคุณคับ

Comment

ผมไช้ Ubantu ลบ

ยุ่งยาก , ลำบาก

แต่พอเริ่มชิน อะไรแปลกๆ ในเครื่องเรารู้หมด แม้แต่ Windows Update

ไม่ต้องไช้อะไรเลย แค่ cpe17 ตัวเดียว

Comment

ลองลง hijack ครับ แปปเดียวเองไม่นาน บางตัว nod ก็ฆ่าไม่ได้

Comment

Originally posted by !HaNaMi! View Post
                    ลองลง hijack ครับ แปปเดียวเองไม่นาน บางตัว nod ก็ฆ่าไม่ได้
                    จะลองดูคับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      ผมไช้ Ubantu ลบ

ยุ่งยาก , ลำบาก

แต่พอเริ่มชิน อะไรแปลกๆ ในเครื่องเรารู้หมด แม้แต่ Windows Update

ไม่ต้องไช้อะไรเลย แค่ cpe17 ตัวเดียว
                      ใช้cpe17 และมันขึ้นแบบนี้

พอกดรีมุฟแฟลชไดมันขึ้นแบบนี้ ทั้งที่ไม่ได้เปิดดปรแกรมไรในแฟลชได

ตัวอื่นกำลังทดลองอยู่คับ

Comment

ลองลงดปรแกรมสแกนไวรัสใหม่ดูครับ ลองNIS2009ดู ของเขาดีนะจะบอกให้

Comment

ไม่ลองสแกนใน safemode ดูเหรอครับ

Comment

nod 32 งานเข้าด่วน

Comment

NOD32 V3 สแกน Safemode ไม่ได้ครับ...

ลอง Kaspersky Anti Virus 2009 ดูครับ
                              ไม่ก็
                              Avast! Professional 4.8
                              Avira AntiVir Premium 8

Comment

Working...
                              X