Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับลากไม่ไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับลากไม่ไป

CPU AMD Athlon64 3200+
    MSI K8n Neo2 Platinum(nForce 3 Ultra)

ลากไปได้แค่ 2.35GHz เองครับมันไปตันที่ RAM ช่วยแนะนำ RAM ที่ราคาไม่แพงมากให้หน่อยมือ2ก็ได้ครับ Bus400 แค่ลากไปให้ถึง 265 ก็พอแล้วครับ ขอที่ Support Dual channal ด้วยครับ

ปัจจุบัน ลากไปได้แค่ 235 เองใช้ตัวคูณ 10 ครับ ไม่ได้ปรับไฟทั้ง CPU และ RAM ครับ

หรือท่านไหนมีวิธีการแจ่มๆ ช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ และฝากเนื้อฝากตัวกับ สมาชิก AMD ทุกท่านด้วยครับ

ใช้เเรมอะไรท่าน เมื่อก่อนผมใช้CPU รุ่นนี้กับ DFI-infinity ยังไป 3.0 สบาย ๆ ตอนนั้นใช้ GEIL ครับ DDR400 512 x 2 ตอนนี้ยังหาได้ที่ SAVEWAY เเต่ราคาไม่ทราบเเล้ว

Comment

Originally posted by Tayajai View Post
      ใช้เเรมอะไรท่าน เมื่อก่อนผมใช้CPU รุ่นนี้กับ DFI-infinity ยังไป 3.0 สบาย ๆ ตอนนั้นใช้ GEIL ครับ DDR400 512 x 2 ตอนนี้ยังหาได้ที่ SAVEWAY เเต่ราคาไม่ทราบเเล้ว
      ใช้ Kington chip hynix t-d43 ครับ 512MB ครับ อยากได้ RAM ดีๆ เหมือนกันครับ แต่คงหลายตัง อยากได้ถูกๆ มาลองลากดูครับ MB+CPU เพิ่งได้มาเหมือนกันครับ เห็นมันถูกดี 55555
      แต่ตอนนี้อยากได้ RAM มากๆเลยครับ...

วานผู้ใจบุญด้วยครับ อิอิอิ ขอถูกละกาน

Comment

ได้เท่าไหร่เอาเท่านั้นดีละครับ แมงกะไซร์จะไปรากรถไถมันก็ม่ายไหว พอเพียงตามกำลังครับ
        เดียวอาการเต็บถามหาจายุ่ง......

Comment

ตอนนี้ GEIL BLUE 512Mb ตัวละ 500 ครับ

Comment

ยัดไฟเข้าไปครับ เดี่ยวก็พุ่ง

CPU 1.55-1.60
            RAM 3.0-3.2 รับรองว่า ได้อีกครับ

MB ไปได้เปล่าหว่า

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับ คำแนะนำ เดี๋ยวไง จะลองดูครับ

Comment

แรมไม่ไหวทดเหลือ 133 ก็ได้น่ะครับ รับลอง CPU ถ้าไปได้วิ่งพรวดๆเลยครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                  แรมไม่ไหวทดเหลือ 133 ก็ได้น่ะครับ รับลอง CPU ถ้าไปได้วิ่งพรวดๆเลยครับ
                  ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองทดดูครับ

Comment

Working...
                  X