Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wiress ADSL เร้าเตอร์รุ่นใหนดีอะครับ แนะนำทีครับเด๋วตื่นมาจะไปซื้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wiress ADSL เร้าเตอร์รุ่นใหนดีอะครับ แนะนำทีครับเด๋วตื่นมาจะไปซื้อ

ตื่น3โมง - -

อยากได้แบบเปนรุ่นมาเรยอะครับรึว่า มันก้อพอพอกันอะครับ

จะต่อตรง1เครื่อง แล้วกระจายไวเรส 2notebook

D link กับ ไซเซลอันใหนดีกว่างะ

Comment

ผมใช้ Linksys WAG200G All-in-one ก็ถูกใจครับ สองพันกว่าบาทไม่รู้มีขายป่าว

Comment

ผมใช้ D-Link DSL-2604T
        เป็น all-in-one คับ
        ราคา 2000 บาท
        เท่าที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร ผมเปิดวันละ 15 ชม อ่ะ

Comment

ผมใช้ zyxel p660hw 54m คับ ก็ทนดี wl ไม่หลุดเลย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            ผมใช้ zyxel p660hw 54m คับ ก็ทนดี wl ไม่หลุดเลย
            ใช้รุ่นเดียวกัน ครับ
            ใช้มา 1 เดือน ละ (ซื้อมือ2 มา)
            เปิด 24 ชม. bit ตลอด (PC)
            โน๊ตบุ๊กเล่นตอนกลางวัน 555+
            ร้อนดีครับ ^^ เอะยังไง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ใช้รุ่นเดียวกัน ครับ
              ใช้มา 1 เดือน ละ (ซื้อมือ2 มา)
              เปิด 24 ชม. bit ตลอด (PC)
              โน๊ตบุ๊กเล่นตอนกลางวัน 555+
              ร้อนดีครับ ^^ เอะยังไง
              เล่นเปิด 24 ชม. แล้วถ้าไม่ร้อนนี่ ก็ router เทพ แล้วคับ

Comment

ผมอ่านเจอบางคำแนะนำ ว่า
                ถ้าเน้นโหลดบิตด้วย
                ให้เลือก Router ที่มีตัวประมวลผลเร็วๆ มากที่สุดไว้ก่อน
                พร้อมกับหน่วยความจำภายใน Router ก็ต้องมีมากตามไปด้วยครับ

link นี้อาจจะไม่มีครบทุกรุ่น แต่ก็คงพอเป็นแนวทางได้ ทางหนึ่ง
                http://wiki.openwrt.org/TableOfHardw...w&redirect=toh

พอเลือกรุ่นที่ต้องการได้แล้ว ให้อีเมล์สอบถามไปทางผู้ให้บริการด้วยครับ
                ว่า router รุ่นที่คุณจะเลือกซื้อ
                มีความเข้ากันได้ดีกับอุปกรณ์ฝั่งผู้ให้บริการดีหรือไม่
                จำเป็นต้อง update ตัว Firmware หรือไม่

Comment

net gear คับแพงหน่อยแต่แจ่ม ซื้อมาไม่เคยปิดเรย เปิดตลอด 24 ชม 1ปี ละงับ มะเคยออกอาการใดๆ

Comment

แนะนำ Zyxel ครับ อึดทน มีชื่อเสียงมานานด้านระบบเครือข่าย แต่พึ่งมาทำตลาดกลางกับล่าง สมัยก่อนทำแต่โมเด็ม LeaseLine 2พัน ปลายๆ

Comment

ขอบคุนครับ

ตอนแรกจะซื้อ ไซเซล แหละ

แต่ว่าไปเดินหาตะวันนาหาไม่เจอ
                      เรยเอา D link มาแทนอะครับ

มันมีให้เลือก D link * Smc เรยเอาอันแรกมา

Comment

Belkin ครับ ทนไม่งอแงไรเลย น้ำแอร์หยดใส่ขณะใช้งานยังไม่เป็นไรเลย ยังงงอยู่เลยนิ

เอามาโหลดบิตระวัง หากเอาถูกๆมาจะไม่ไหว แรมมันไม่ถึง

Comment

Linksys กะ Zyxel ขอรับ ท่องไว้ๆ
                          ทั้งสองนี่กินกันไม่ลง ถูกใจอันไหนหยิบได้เลย

Comment

Linksys แจ่มก่านะสำหรับผม อยากได้ๆๆ ^^

Comment

Linksys Netgear 3Com ครับ

Comment

Working...
                              X