Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม PC ที่มี LOGO Nvidia ติดมาด้วย แต่เล่นบน ATi ??????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยิงไข่

Comment

งั้นก็ทำเครื่องไว้ 2 ตัวเลยสิครับ

เครื่องนึง AMD+ATi

อีกเครื่อง Intel+Nvidia

เกมส์ไหนมา สนับสนุน ค่ายไหนมา หมดปัญหา แน่ๆ ครับ เล่นได้หมด เพราะ เรามี 2 เครื่อง

Comment

Originally posted by Sprinter View Post
        งั้นก็ทำเครื่องไว้ 2 ตัวเลยสิครับ

เกมส์ไหนมา สนับสนุน ค่ายไหนมา หมดปัญหา แน่ๆ ครับ เล่นได้หมด เพราะ เรามี 2 เครื่อง
        ถูกต้อง

Comment

-.-" ทฤษดีไหนหว่า logo nvidia แต่ati เล่นลื่นกว่า เพราะไม่มีhdr เหอๆๆๆๆๆ ผิดถนัด เคยใช้atiเทียบhdr กับnvidia ไหม แล้วจะรู้ว่าhdr ati เก่งโคตรๆ (แต่ทะลึ่งเปิดพร้อม aa กับbloom ไม่ได้ -.-" ไม่รู้ตอนนี้ใช้ได้หรือยัง รู้แค่ว่างัดoblivion มาลงใหม่ มันเปิดไม่ได้)

hdr ของati สีสรรแสบตาได้ใจ แสงเป็นแสง สะใจมากๆhdr ati เนี่ย แต่เรื่อง เกมส์ไหน nvidia suport ก็ภาวนาว่าให้มันOptimize มาเป็นกลางเป็นพอ อย่าทะลึ่งทำเหมือน Lost planet เหอๆ ใครใช้ATI แต่อยากเล่นเกมส์นี้มากๆต้องทำใจ เฟรมเรตน้อยกว่าnvidia มากมาย ทีมงานที่พอร์ทมาลงpc โดนไปตามระเบียบนานแระ (เอ่อ ข้อความนี้ผมโพสไว้เยอะมากๆเลย lost planet กับ ati เนี่ย -.-" เซ็งเป็ด)
          Last edited by shady; 23 Aug 2008, 17:50:00.

Comment

Originally posted by Sprinter View Post

ครับ เด็วจะทำครับ ขอบคุณที่แนะนำ

Originally posted by shady View Post
            -.-" ทฤษดีไหนหว่า logo nvidia แต่ati เล่นลื่นกว่า เพราะไม่มีhdr เหอๆๆๆๆๆ ผิดถนัด เคยใช้atiเทียบhdr กับnvidia ไหม แล้วจะรู้ว่าhdr ati เก่งโคตรๆ (แต่ทะลึ่งเปิดพร้อม aa กับbloom ไม่ได้ -.-" ไม่รู้ตอนนี้ใช้ได้หรือยัง รู้แค่ว่างัดoblivion มาลงใหม่ มันเปิดไม่ได้)

hdr ของati สีสรรแสบตาได้ใจ แสงเป็นแสง สะใจมากๆhdr ati เนี่ย แต่เรื่อง เกมส์ไหน nvidia suport ก็ภาวนาว่าให้มันOptimize มาเป็นกลางเป็นพอ อย่าทะลึ่งทำเหมือน Lost planet เหอๆ ใครใช้ATI แต่อยากเล่นเกมส์นี้มากๆต้องทำใจ เฟรมเรตน้อยกว่าnvidia มากมาย ทีมงานที่พอร์ทมาลงpc โดนไปตามระเบียบนานแระ (เอ่อ ข้อความนี้ผมโพสไว้เยอะมากๆเลย lost planet กับ ati เนี่ย -.-" เซ็งเป็ด)
            ผมไม่ได้บอกว่า ATI ไม่มี HDR นะครับ อย่าพึ่งเข้าใจผิดนะ~* แต่ผมแค่สังเกตภาพ ตอน Install เกม อย่าง Tomb Raider เท่านั้นเองครับ อย่าพึ่งเข้าใจผิดนะครับ - -

Comment

Kentauji ชื่อนี้อยู่หลายบอร์ดละ ตั้งแต่แรค Iris โน่น

RTC เราก็เคยเจอกัน

Comment

Originally posted by shady View Post
                )
                ที่ผมบอกไป มันไม่ได้เข้าหูเลยเหรอคับ

AA + HDR ของ Oblivion ต้อง บังคับจากด้านนอก ( CCC ) เอา
                1950pro เก่าของผมยังเปิดได้เลย

AA + Bloom อันนี้คงไม่มีปัญหา

HDR + Bloom มันคนละเรื่องเดียวกันแล้วละคับ

ประมาณว่า ทำไม เปิด aa 2x พร้อมกับ 16x ไม่ได้ประมาณนั้น
                Last edited by Mazzard; 23 Aug 2008, 20:21:02.

Comment

อยากรู้ว่าเสียงผู้หญิงที่พูดตอนขึ้นโลโก้ Nvidia เป็นของเสียงใคร

Comment

Working...
                  X