Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้แอนตี้ไวรัสที่ีมีคุณสมบัติดังนี้อ่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้แอนตี้ไวรัสที่ีมีคุณสมบัติดังนี้อ่าคับ

1.มีปุ่มที่ยอมให้เปิดไฟล์ที่เห็นว่าเป็นไวรัสเช่นพวก crack ที่จำเป็นต้องใช้ได้
    2.ตั้งไม่ให้ block port โปรแกรมได้เช่นพวก P2P (ไม่มีก็ไม่เป็นไร)
    3.กิน CPU และ RAM น้อย และไม่หน่วงเครื่องเวลาทำงาน, เล่นเกมส์ - เปิด/ปิด เครื่อง

ประมาณนี้ ตัวไหนจาเวิคสุดครับ

ถ้าจะแนะนำ NOD32 ขอตัวที่รองลงมาด้วยนะครับ

ถ้าจะเอาให้่มีข้อสองด้วยส่วนใหญ่มันจะเป็นพวก security suite มากกว่านะครับ คือมีรวมพวก firewall เข้าไปด้วย

สำหรับข้อแรก ผมใช้ antivir มันไม่มีปุ่มนะ แต่เราเลือก folder ที่จะให้มันละเว้นไว้ได้ครับ

แล้วก็ไม่เห้นมีปัญหาเรื่องกินทรัพยากรเครื่องด้วยครับ

Comment

Originally posted by PoseidonX View Post
      1.มีปุ่มที่ยอมให้เปิดไฟล์ที่เห็นว่าเป็นไวรัสเช่นพวก crack ที่จำเป็นต้องใช้ได้
      2.ตั้งไม่ให้ block port โปรแกรมได้เช่นพวก P2P (ไม่มีก็ไม่เป็นไร)
      3.กิน CPU และ RAM น้อย และไม่หน่วงเครื่องเวลาทำงาน, เล่นเกมส์ - เปิด/ปิด เครื่อง

ประมาณนี้ ตัวไหนจาเวิคสุดครับ

ถ้าจะแนะนำ NOD32 ขอตัวที่รองลงมาด้วยนะครับ
      1.อันนี้ต้องปิดแสกนไวรัสชั่วคราวครับ
      2.ไปตั้งค่าที่ไฟร์วอล์ของมันก็ได้ครับ
      3.ตอนนี้ยกให้Norton 2009ครับ

Comment

ครับ จากข้อ 1 คือบางตัวมันปิดไม่ได้ไงครับ ต้องออกเลย แล้วก็ทำยากด้วย

รอท่านอื่นต่อครับ ^^

Comment

แล้ว ร่มแดง เห็นมันมีปุ่ม Ignore นี่ กดมะได้หรอครับ หรือกดแล้วมันก็ยังเด้งขึ้นมาอีก

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
            1.อันนี้ต้องปิดแสกนไวรัสชั่วคราวครับ
            2.ไปตั้งค่าที่ไฟร์วอล์ของมันก็ได้ครับ
            3.ตอนนี้ยกให้Norton 2009ครับ
            อยากลอง norton ดูบ้างครับ

รบกวน pm แหล่งให้หน่อย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ร่มแดงฟรีก็ละเว้นพวกไฟล์ crack ได้นะครับ
              Disable เจ้า guard ก่อน แล้วก็จัดไฟล์ที่ต้องการใส่ใน Exception list
              ครั้งต่อไปก็เปิด guard ได้สบายใจ

Last edited by Pat_CSSU; 9 Nov 2008, 12:03:36.

Comment

Originally posted by chicky4u View Post
                อยากลอง norton ดูบ้างครับ

รบกวน pm แหล่งให้หน่อย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                http://www.softpedia.com/get/Antivir...us-Final.shtml

ลิ้งค์นี้เลยครับ

Comment

Working...
                X