Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800 GTX+ Crysis ถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800 GTX+ Crysis ถามหน่อย

อยากจะถามว่า 9800 GTX+ เล่น Crysis Warhead ปรับสุดได้มั๊ยคะ

ใช้ power Liberty 400Watt จะพอหรือป่าว
    Last edited by TonyHawkocz; 30 Dec 2008, 22:34:50.

ว่า...

Comment

ลื่น ~ 400 ไม่น่าจะพอนะ จัด icute 650w ไปเลย2000กว่าๆเอง

Comment

มันต้องอยุที่ CPU ด้วยครับ ว่าัมันจะรีดพลังของการ์ดจอออกมาได้หมดรึป่าว

Comment

E8400 เดิมๆ กับ 9800gtx+
          res 1680 * 1050 no aa/af
          ปรับ gamer และก็สูงสุด 3 อย่าง Texture, sound, Water เฟรมเรตประมาณ 25-30 -.-
          ถามนิดนึงครับ
          XFX พัดลมโคตรดังเลยปรับลงไปเหลือ 70เปอเซนพอ จากที่วัดๆดู Max มันร้อน 82 Idel 50 ถือว่า Okไหมครับ

Comment

XFX พัดลมโคตรดังเลยปรับลงไปเหลือ 70เปอเซนพอ จากที่วัดๆดู Max มันร้อน 82 Idel 50 ถือว่า Okไหมครับ
            แล้วมันปรับไงหว่า อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่า ร้อนมากๆ สำหรับ G80

งั้นก็คงไม่ซื้อแล้วครับ 9800 GTX+ รอของใหม่ดีก่า แล้วถ้าเพิ่มแรม เป็น 4 Gb จะปรับได้มากกว่าเดิมหรือป่าวครับ
            อีกเรื่องหนึ่ง 8800 GT กับ 8800GTS G80 320Mb 320Bit แรงกว่ากันมากหรือป่าว

Comment

อันนี้กับ Celeron อะ ชิว
              * ตอนนี้ มี E8400 ในกำมือละ หิหิหิ

Comment

Originally posted by TonyHawkocz View Post
                อยากจะถามว่า 9800 GTX+ เล่น Crysis Warhead ปรับสุดได้มั๊ยคะ

ใช้ power Liberty 400Watt จะพอหรือป่าว

Originally posted by TonyHawkocz View Post
                งั้นก็คงไม่ซื้อแล้วครับ 9800 GTX+ รอของใหม่ดีก่า แล้วถ้าเพิ่มแรม เป็น 4 Gb จะปรับได้มากกว่าเดิมหรือป่าวครับ
                อีกเรื่องหนึ่ง 8800 GT กับ 8800GTS G80 320Mb 320Bit แรงกว่ากันมากหรือป่าว
                ยังไงหว่าเจ้าของกระทู้นี้ ตอนแรกทางเสียง คะ ตอบอีกทีเป็น ครับ แหม ทำไปได้ (แซวเล่นนะ)

Comment

Originally posted by baby123 View Post
                  ยังไงหว่าเจ้าของกระทู้นี้ ตอนแรกทางเสียง คะ ตอบอีกทีเป็น ครับ แหม ทำไปได้ (แซวเล่นนะ)
                  555

Comment

ถ้าจะเพิ่มแรมไป 4GB คงไม่ช่วยล่ะครับ

Comment

Originally posted by BlackMiracle View Post
                      ถ้าจะเพิ่มแรมไป 4GB คงไม่ช่วยล่ะครับ
                      ผมก็ว่าอย่างนั้นนะ หรือท่านอื่นว่าไงครับ ขอความเห็นหน่อยครับ

Comment

ผมก็ว่าอย่างนั้นนะ หรือท่านอื่นว่าไงครับ ขอความเห็นหน่อยครับ
                        ตกลงจะ "ครับ" หรือ "คะ"

Liberty 400W น่าจะพอครับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                          ตกลงจะ "ครับ" หรือ "คะ"

Liberty 400W น่าจะพอครับ
                          ที่ว่าพอนี่หมายถึง 9800 GTX+ ใช่มั๊ยคะ อุ๊ยครับ ครับๆๆ อิอิ จะมีรุ่นใหม่ออกมามีมั๊ยเนี่ย กลัวซื้อมาแล้วตกรุ่นเหมือน G80 ที่อุตส่าอดค่าขนม เพื่อไปซื้อมาตอนออกใหม่ๆ ฮือๆ เศร้า

Comment

ที่ว่าพอนี่หมายถึง 9800 GTX+ ใช่มั๊ยคะ อุ๊ยครับ ครับๆๆ อิอิ จะมีรุ่นใหม่ออกมามีมั๊ยเนี่ย กลัวซื้อมาแล้วตกรุ่นเหมือน G80 ที่อุตส่าอดค่าขนม เพื่อไปซื้อมาตอนออกใหม่ๆ ฮือๆ เศร้า
                            มีมาเรื่อยๆ
                            ไม่ต้องกลัว ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน

Comment

ผมใช้ 9800 GTX + Dark Khight Top 512

AMD Phatom *4 9650

1 GB 1066 2ตัว

550w

ไม่ผ่านการ OC ใดๆ ใช้เดิมๆ

ก็ยังปรับสุดไม่ได้ครับ เพราะปรับได้แค่ ลองสุดท้าย ถึงจะไม่กระตุกๆ ถ้าปรับสุดสงสัยต้อง OC ทุกตัวละมั้งครับ เพราะเห็นเค้า OCa การ์ดจอ จาก 772 เป็น 800+ แหนะๆ อันนี้น่าจะไหว

มาเหล่าสู่กันฟังครับ ผมก็เพิ่งซื้อคอมมาใหม่เมื่อ 2 วันที่แล้ว งบโดยรวม 21k *0*

Comment

Working...
                              X