Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง folder => System.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง folder => System.....

คือเวลาเลือกให้โชว์ hidden มันจามีตัว folder ชื่อ System Volumn Information กับ RECYCLER อยู่คู่กันทุก drive เลยอ่ะคับ มานเป็นไวรัสหรือสปายหรือป่าวคับ ลบก้อไม่ได้ (unlock แล้วลบได้แค่ตัว RECYCLER) แล้วก้อมีอีก folder ชื่อ MSOCache แต่อันนี้มีอยู่แค่ไดร์ฟ Eแบ่งไว้ 3) ช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุนคับ

ปล.ทั้งหมดเป็น folder ลางๆ (hidden)

เป็นของระบบครับ ไม่จำเป็นต้องลบ (ไม่ควรจะลบด้วยแหละครับ)

Comment

MSOCache (Microsoft Office Cache) ไฟล์นี้เวลา MS Office เรียกติดตั้งไฟล์เสริม มันจะได้ไม่ต้องการแผ่นหรืออะไรนี่ล่ะครับ เราสามารถที่จะไม่เอาก็ได้แต่ต้องติ๊ก ออกตอน ก่อนจะ Finish Setup อ่ะครับ

Comment

Originally posted by otherdox View Post
        MSOCache (Microsoft Office Cache) ไฟล์นี้เวลา MS Office เรียกติดตั้งไฟล์เสริม มันจะได้ไม่ต้องการแผ่นหรืออะไรนี่ล่ะครับ เราสามารถที่จะไม่เอาก็ได้แต่ต้องติ๊ก ออกตอน ก่อนจะ Finish Setup อ่ะครับ
        แล้วถ้ามันมีอยู่เราลบมันทิ้งได้มั๊ย มีผลกับโปรแกรมมั๊ยคับ ?

Comment

Working...
        X