Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นไปได้มั้ย ว่า ชิพ คอนโทลเลอร์ ของ cpu จะเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นไปได้มั้ย ว่า ชิพ คอนโทลเลอร์ ของ cpu จะเสีย

วันนี้ผมลองเอาแรมไปให้ช่างที่ saveway ดูให้ เค้าบอกว่า 6000+ ของผมชิบอาจเสีย - -* เลยมองแรม 4 gb ไม่เห็น

แล้วเอา cpu เขาใส่เปิดเห็นครบ หรือครับ

Comment

ป่าวคับผมเอาแต่แรมไป เปิดเครื่องเค้าแล้วเปิดติด พอถามเค้าบอกอาจจะไม่ได้เป็นที่เมนบอร์ด บอกว่า ชิพ cpu อาจเสีย ผมเลยอยากรู้ว่ามีใครเป็นแบบนี้มั้งคับ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
        ป่าวคับผมเอาแต่แรมไป เปิดเครื่องเค้าแล้วเปิดติด พอถามเค้าบอกอาจจะไม่ได้เป็นที่เมนบอร์ด บอกว่า ชิพ cpu อาจเสีย ผมเลยอยากรู้ว่ามีใครเป็นแบบนี้มั้งคับ
        ช่างที่กวนตีนๆหน่อยเปล่าครับ หรือช่างที่พูดจาดีๆ

Comment

อ๋อเค้าพูดดีคับ ผมหมายถึงใครเจออาการแบบผมบ้างเท่านั้นอะคับ ช่างที่ savewayส่วนมากผมเจอแต่ ดีๆนะ

Comment

ก็เอา MB ไปด้วยเซะ แล้วเอา CPU ของช่างใส่ แล้วเอาแรมใส่เข้าไป เด๊วก็รู้ ว่า CPU ท่านเสียไหม หรือว่า MB เสีย ไม่ใช่้ว่าช่างพูดปัดความรับผิดชอบแล้วเราต้องเชื่อหมด ของแบบนี้ ต้องพิสูจน์ครับ

Comment

ผลเป็นยังไงมาบอกด้วยนะท่าน

เคสนี้ไม่เคยเจอ อยากรู้มันมีจิงไหมอ่านะ ^ ^"

Comment

ช่างตัวใหญ่ๆผมยาวๆผมชอบนะพูดจาดี แต่อีกคนน้ำเสียงท่านทางกวนติงดี

Comment

คับ กะว่าพรุ่งนี้จะถอดไปให้ดูเลยคับ

Comment

เคยเจอแต่เห็นแรม Single Channel ครับ ใส่ Dual เปิดไม่ติด
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                      เคยเจอแต่เห็นแรม Single Channel ครับ ใส่ Dual เปิดไม่ติด
                      ถูกครับ

Comment

แล้วเห็นเท่าไรคับ ram

Comment

เปิด 2 ตัวไม่ติดไงคับ แต่ เปิดตัวเดียวติด สลับกันก็ติด

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
                            เปิด 2 ตัวไม่ติดไงคับ แต่ เปิดตัวเดียวติด สลับกันก็ติด
                            MemControl น่าจะเอ๋อไปแล้วครับ

Comment

วันนี้ไปให้ช่างดูแล้วคับ สรุปเป็นที่ เมนบอร์ดคับผม ขอจบการรายงายเพียงเท่านี้
                              ปล. มองเห็นแค่ 3gb. ไม่คุ้มเลย

Comment

Working...
                              X