Announcement

Collapse
No announcement yet.

AX78 ใครใช้ น่อม2 แล้วUp Bios 1.4new แล้วมั่งครับขอความเห็นหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AX78 ใครใช้ น่อม2 แล้วUp Bios 1.4new แล้วมั่งครับขอความเห็นหน่อย

คือตอนนี้ใช้ Bios ตัวเก่า ว่าจะ Up Biosเอง แต่กลัวจะพลาด เพราะเห็นบ่นกันว่าUpยากมากมาย
    กะว่าจะUp จาก USB อ่ะครับ ใครอับแล้ว ช่วยแสดงความคิดเห็นให้หน่อยครับ อยากได้ข้อมูลมากๆเลยครับ THx

จะหนีไปเล่น น่อม2 แย้ว

ระหว่างน่อม2 x3 กับ น่อม1 X4
    ใช้งานปกติ เปิดเกม เปิดบอทบ้างในบางโอกาศ คิดว่า ตัวไหนเหมาะกว่ากันอ่ะครับ ^o^ เอา4หัวดีกว่าป่าว ช่วยคิดหน่อยนะครับ

ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

อิอิ

อัพไปเลยไม่ยากครับ ทำตามที่ในเวปบอก พังก้เครมใหม่ จ้า
    ผมว่าเอา 4 หัวเลย อิอิ แร้งๆๆๆ อนาคตยาว ๆๆ

Comment

แฟลชไม่ยากครับ..ลองเลย..

Comment

ทำยังไงอ่ะครับ มีเวปลิ้งให้ดูมั่งป่าว ขอมั่งครับๆ THxTHx

Comment

อัพเองเลย แต่ อัพ ผ่าน Dos นะ ผมลอง บนวิน แล้ว เน่า อิอิ

Comment

เคยแต่อัพผ่าน DOS เหมือนกัน

Comment

บนวินเน่าสนิทนะครับ ยังไงให้อัพบนDos ไปก่อนผมเคยแล้วเครมแล้ว

แต่อัพแล้วCMOS มันจะเอ๋อๆนะครับเวลาเราOC ค่าในCMOS กับในวินโดน์มันจะไม่เท่ากันเช่น

ตัวคูณเราตั้งเป็น 14.5 ในวินโดน์จะเห็นเป็น14 เด้อออ

Comment

Originally posted by gorly View Post
                บนวินเน่าสนิทนะครับ ยังไงให้อัพบนDos ไปก่อนผมเคยแล้วเครมแล้ว

แต่อัพแล้วCMOS มันจะเอ๋อๆนะครับเวลาเราOC ค่าในCMOS กับในวินโดน์มันจะไม่เท่ากันเช่น

ตัวคูณเราตั้งเป็น 14.5 ในวินโดน์จะเห็นเป็น14 เด้อออ

ท่านพูดถูก อัพบนดอสชัวร์ ผมทำมาแล้ว 13 ไป 14,14 ไป 13 ไม่ยากครับ ใช้ usb boot ครับ ง่ายดี

Comment

แล้วตกลงมันทำยังไงอ่ะครับ ทำไม่เป็นง่ะ

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
                    แล้วตกลงมันทำยังไงอ่ะครับ ทำไม่เป็นง่ะ
                    อยากรู้เหมือนกัน

Comment

bios1.4beta&1.4new มันเป็นตัวเดียวกันไหม ถ้าคนละตัวจะใด้แฟลชใหม่ ตอนนี้ใช้1.4beta+710 ก้อใช้ใด้นะ ลากก้อถ์อว่าok

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=433404

ในรูปคือbios1.3 ใช้งานใด้ดี(270X13) เพียงแต่ไม่รู้จักน่อมทู หลังจากอัพเป็น1.4beta กลับลากใด้น้อยลงนิสนึงซะงั้น(268x13) แต่มันก้อรู้จักน่อมทูแล้ว
                      Last edited by anis; 1 Jun 2009, 14:46:04.

Comment

Originally posted by anis View Post
                        bios1.4beta&1.4new มันเป็นตัวเดียวกันไหม ถ้าคนละตัวจะใด้แฟลชใหม่ ตอนนี้ใช้1.4beta+710 ก้อใช้ใด้นะ ลากก้อถ์อว่าok

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=433404

ในรูปคือbios1.3 ใช้งานใด้ดี(270X13) เพียงแต่ไม่รู้จักน่อมทู หลังจากอัพเป็น1.4beta กลับลากใด้น้อยลงนิสนึงซะงั้น(268x13) แต่มันก้อรู้จักน่อมทูแล้ว
                        เวอชั่น13 กับน่อม 2ใช้งานได้ปกติมั้ยครับ

Comment

Originally posted by mat12345 View Post
                          เวอชั่น13 กับน่อม 2ใช้งานได้ปกติมั้ยครับ

ใช้ใด้ปรกติเลย เพียงแค่ไม่รู้จักน่อมทูเท่านั้น

Comment

ของใหม่ ดีกว่ามั้ย จะลอง ด้วยบนวิน ไม่ได้ เหรอ กลัวไฟดับ ลาก อยู่ 3.2 แล้ว ต้องมาปรับ กันใหม่ หลัง อัพ เสร็จ

Comment

มีให้ โหลดแล้วเหรอ 1.4 เข้าไป ยัง 1.3 อยู่เลยอ่ะดู จาก ไหนเอ่ย

Comment

Working...
                              X