Announcement

Collapse
No announcement yet.

slot vga อยากทราบและหาความรู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• slot vga อยากทราบและหาความรู้ครับ

slot vga pcixpess ของผมมี 2 slot คือว่าถ้าผมเอาการ์ดจอมาเสียบslotที่ 2 จะมีผลยังไงบ้างอะครับ มันมี สี้น้ำเงิน กับสีดำ (สีน้ำเงินอันบน , สีดำอันล่างครับ) อ่านคู่มือแล้วไม่เข้าใจอะครับ
    เสียบแทนที่กันได้หรือป่าวครับ

Originally posted by gong View Post
    slot vga pcixpess ของผมมี 2 slot คือว่าถ้าผมเอาการ์ดจอมาเสียบslotที่ 2 จะมีผลยังไงบ้างอะครับ มันมี สี้น้ำเงิน กับสีดำ (สีน้ำเงินอันบน , สีดำอันล่างครับ) อ่านคู่มือแล้วไม่เข้าใจอะครับ
    เสียบแทนที่กันได้หรือป่าวครับ
    ใช้เมนบอร์ด ยี่ห้อ / รุ่น อะไรหรือครับจะได้รู้ว่าใช้ Shipset ไรอะ

Comment

ผมใช้บอร์ด p5k ครับถามหน่อย อ่านแล้วมันบอก slot1X16 slot 2x4 เปลี่ยนที่ได้มั้ยครับแบบว่ามันนั่นตรง cpu
      อยากจับมันมาอยู่ด้านล่างหน่อยจะทำได้มั้ยครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

ใส่ได้ครับ ลองใส่เทสดูเลยครับ เปิดได้แน่นอน
        แต่ไม่รู้นะว่ามันจะ รันที่ 16X หรือ 4X นะ (อยากรู้เหมือนกัน)
        ผมก็ไม่เคยลองใส่ช่องด้านดูซักที นะ (Slot สีดำนะ ใส่แต่สีฟ้า ใช้ DQ6)
        *สามารถใส่การ์ดจอ ATI 2 ตัว ทำ CrossFire ได้ครับ (การ์ดจอที่ Support)

Comment

ขอบคุณ ท่าน TWK มากเลยครับ

Comment

ผมก็ไม่เคยลองเหมือนกัน ใช่แต่สีน้ำเงินเดี๋ยวจะลองดูมั่ง

Asus P5B Deluxe

Comment

Working...
            X