Announcement

Collapse
No announcement yet.

All aluminum case material

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• All aluminum case material

สวัสดีคับ เพื่อนๆชาว Overclock Zone ถ้าผม post ผิด หัวข้อก็ย้ายได้น่ะคับ เผอิญ อยู่แต่หัวข้อ ขายของมือสอง แต่มีความข้องใจเกี่ยวกับ Aluminum Case อ่ะคับ เลยอยากจะถามว่า...

ทำไมคนไทยส่วนใหญ่ ถึงไม่ใช้ Aluminum Case อ่ะคับ มีปัจจัยใหญ่ๆๆ อะไรบ้างอ่ะคับ เพราะถ้าเทียบกับ สิ่งที่ได้มากลับมานั้นไม่คุ้มเหรอคับ

ปัจจัยที่ทำให้คนไทยส่วนใหญ่ไม่ใช้ Aluminum Case คือ...
    1. ราคา หรือเปล่า
    2. ลูกเล่นหรือ ความหลากหลาย ของ case หรือเปล่า
    3. มีปันหากับชิ้นส่วน computer บางตัว หรือเปล่า
    4. ... ยังนึกไม่ออก

ถ้าใครมีความคิดเหง ขัดแย้ง หรือเห็นด้วยยังไง ช่วยบอกทีน่ะคับ อยากทราบจิงๆ

ขอบคุณที่สละเวลาน่ะคับ

รู้ว่าผิดที่ก็ยังอุส่าโพสอีกนะคนเรา
    1. อลูมิเนียมแพงกว่า
    2. เคสธรรมดามีให้เลือกเยอะกว่า ก๊อปกันมาก็มีมั้ง
    3. มีปัญหาอะไรหว่า
    4. อลูมิเนียมดีกว่าตรงเบา ไม่เป็นสนิม แพงดี และความพอใจส่วนตัว
    ทีหลังรู้ว่าผิดที่ก็ไปโพสให้ถูกที่ซะละ แล้วก็ผมว่าส่วนใหญ่เค้าไม่ได้ใช้เคสอลูมิเนียมนะ เพราะมันแพงก่า

Comment

ในมุมมองผม

เคสแพง มันไม่ได้ทำอะไรเดี่ยวกับการใช้งาน
      เครื่องไม่ได้เร็วขึ้น
      เคสทั่วไปมันหลากหลายกว่า Mo ได้ ไม่ต้องกลัวเสียดาย

Comment

ขอโทดทีน่ะคับ แต่ก็ขอบคุนที่ช่วยเข้ามาตอบน่ะคับ แต่บางทีผมก็มองว่า มันมีส่วนอยู่ใน IT Market อ่ะคับ เพราะคนที่นี้ส่วนใหญ่ น่าจะเลือกซื้อของกันอ่ะคับ น่าจะมีมุมมองที่ดีกว่าอ่ะคับ

ถ้าได้มุมมองที่มากขึ้น จะได้ตัดสินใจ ที่จะซื้อ Aluminum Case ก็เลย ถามเพื่อไว้ด้วย และก็อาจจะเอา กระทู้นี้ในการ ซื้อ case อ่ะคับ

Comment

ที่เค้าบอกๆมาก็ มันเบา
          เย็นกว่า(ในห้องแอร์ยิ่งเย็น) จะช่วยระบายความร้อนไปในตัว
          แพง และคนส่วนน้อยที่ใช้นะ

Comment

Originally posted by alec View Post
            รู้ว่าผิดที่ก็ยังอุส่าโพสอีกนะคนเรา
            1. อลูมิเนียมแพงกว่า
            2. เคสธรรมดามีให้เลือกเยอะกว่า ก๊อปกันมาก็มีมั้ง
            3. มีปัญหาอะไรหว่า
            4. อลูมิเนียมดีกว่าตรงเบา ไม่เป็นสนิม แพงดี และความพอใจส่วนตัว
            ทีหลังรู้ว่าผิดที่ก็ไปโพสให้ถูกที่ซะละ แล้วก็ผมว่าส่วนใหญ่เค้าไม่ได้ใช้เคสอลูมิเนียมนะ เพราะมันแพงก่า
            Originally posted by star2exodus View Post
            ในมุมมองผม
            เคสแพง มันไม่ได้ทำอะไรเกี่ยวกับการใช้งาน
            เครื่องไม่ได้เร็วขึ้น

เคสทั่วไปมันหลากหลายกว่า Mo ได้ ไม่ต้องกลัวเสียดาย

สีแดง เป็นเหตุผลหลัก

สีน้ำเงิน คือ สีแดงเป็นต้นเหตุ

Comment

Originally posted by soniconline View Post
              สีแดง เป็นเหตุผลหลัก

สีน้ำเงิน คือ สีแดงเป็นต้นเหตุ
              +++ จริงจ้ะ แต่ก็เพิ่งเปลี่ยนมาเป็นเคสอลูเหมือนกันนะ +++
              ++++ เหตุผลเพราะมันเป็นอุปกรณ์ที่ใช้ได้ยาวนาน ( ผมคิดเองนะ ) สวยเย็นยัดอุปกรณ์ได้เยอะ
              ไม่ต้องโมเพิ่ม ( ถ้าใหญ่ๆ ) ขายต่อราคาไม่ตก ( มั้ง ) +++++
              +++++ เมื่อนับข้อดีได้สามข้อแย้วก็ตกลงซื้อเคสอยูเยยกั๊บ +++++

Comment

อืม ส่วนใหญ่ ถ้าไม่มองที่ ราคา กับ รูปแบบที่อาจจะมีให้เลือกน้อย ก็ถือว่า น่าจะ ok น่ะคับ หรือเปล่า

Comment

ไม่ต้องอะไรมาก เหตุผลที่คนทั่วไปไม่นิยม เคสอลูมิเนียม เพราะมันแพง แค่นั้นแหละ

ถามใจลึกๆ ก็อยากได้อยู่หรอก แต่ม่ายมีตังค์ อิอิ

Comment

อืม...ส่วนใหญ่ก้อมีแต่คนว่าแพง ... แต่ถ้ามันคุ้มกับการใช้งานในระยะยาว มันก็น่าสนใจกว่า (รึป่าว)

หรือว่าคนส่วนใหญ่ไม่นิยมและไม่เน้นคุณภาพของ CASE แต่สนใจที่อุปกรณ์ด้านในมากกว่า ...

เราก้อไม่รู้อ่ะว่า ความแตกต่างระหว่าง CASE ธรรมดากับ CASE อลูมิเนียมมันคุ้มกันมั้ยกับ ผลต่างของจำนวนเงินที่ต่างกัน
                    คงอยู่ที่ความพอใจมั้งนะ ....

Comment

ของงี้ นานาจิตตัง ต่างคน ต่างมุมมอง มีผลน้อยมากด้านประสิทธิภาพ แต่มีผลมากมายด้านจิตใจ
                      มันสวยดี

ส่วนกระผม ไม่เน้น มีเคสก็ใส่เคส ไม่มีเคสก็ใส่กล่อง

Comment

ทั้งนี้ทั้งนั้น บอกตรงๆเลย ผมก็อยากได้เหมือนกัน ถ้าผมมีวงเงินไม่จำกัดผมก็คงซื้อมาใช้แล้วหละครับ

สรุป เงินนี่เรื่องหลักครับ

Comment

สวย

Comment

ซื้อเคส สนแค่หน้าตาอย่างเด๊วผม อุอุ ถูกใจก็ใช่เลย

Comment

ชอบสวย หล่อ ใหญ่ แต่ไม่ชอบแพง

Comment

Working...
                              X