Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่อง port ต่างๆบน VGA สมัยนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่อง port ต่างๆบน VGA สมัยนี้ครับ

พอดีผมซื้อ XFX 8800GT XXX alpha dog edition มาแล้ว ผมดูใน GPU-Z พบว่า Memory Clock มันไม่เหมือนดูตามหนังสือเลยคือมันมี 1950 แต่GPU-Z แสดงแค่ 975 ผมก็เดาอีกว่า DVI นี้ถ้าใส่ครบ 2ช่องจะใช้ได้เต็มความเร็วๆแน่เลย ไม่ทราบว่าเป็นไปตามที่ผมคิดหรือป่าว แล้ว LCD เดียวนี้เป็น Dual DVIแล้วเหรอครับ เคยไปอ่านเวบนอกเค้าบอกไว้ต่อ 2 จอ เอ๋ กำๆ ทำไมพวกรุ่น 8600 เห็นว่าแสดง 1800 --"ส่วน port HDMI นี้เคยอ่านในนิตยสาร เค้าบอกว่ามันเหมาะกับเล่นเกมเลย

ท่านใดพอมีแหล่งความรู้พวกนี้ให้อ่านหรือจะแนะนำในนี้ก็ขอบคุณมากค๊าาาาบ
    ซื้อมาแพงเลยอยากใช้ให้เต็มความสามารถของมันครับ

ถูกแล้วนิครับ 975*2= 1950 น้ะครับ

Comment

DVI ใส่กี่ช่องความเร็วเท่าเดิม
      ส่วน mem clock ตาม rep บนเลย
      สองจอ ก้อต่อออกจอสองตัวอ่ะ

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
        DVI ใส่กี่ช่องความเร็วเท่าเดิม
        ส่วน mem clock ตาม rep บนเลย
        สองจอ ก้อต่อออกจอสองตัวอ่ะ
        ลายเซ็นสวยดีครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
          ลายเซ็นสวยดีครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X