Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงทำไม่การด์รุ่นเกาดันดีกว่ารุนใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงทำไม่การด์รุ่นเกาดันดีกว่ารุนใหม

ซื้อct4830มากว่า8ปีแล้ว2000บาท มีคนบอกยังดีกว่า audigy value1080บาท ขนาดจะmodเป็นx-fiaudioแล้วนะยังจะสู้ไม่ได้อีก
    ไม่ค่อยเหมือนสินค้าอื่นเลยซื้อมา2ปีกลายเป็นขยะ....

ถ้าต้องการเสียงดีกว่ารู้นที่มีอยู่ควรจะซื้อรู่นไหนครับ

ผมเคยถามไป เห็นหลายท่านบอกว่าตัวชิพมันเปลี่ยนเป็นรุ่นกระจอกๆไม่ใช่ emuน่ะครับ ประมาณนั้น

Comment

ความอมตะของ live value วัดไมได้ด้วยตัวเลข

Comment

2zs x-fi

Comment

คนที่บอกผมนันคือท่านbattlecruiser นันเอง

Comment

กำผมมีแบบเดียวกันเลยเราก็อุตส่าห์ใส่ออดิจี้แวลู่ งี้ต้องเอาตัวเก่ามาใส่ใช่ป่ะครับเสียงถึงจะดีกว่า เสียเงินเปล่าดิงี้

Comment

Originally posted by boomer1983 View Post
              กำผมมีแบบเดียวกันเลยเราก็อุตส่าห์ใส่ออดิจี้แวลู่ งี้ต้องเอาตัวเก่ามาใส่ใช่ป่ะครับเสียงถึงจะดีกว่า เสียเงินเปล่าดิงี้
              ดูด้วยครับ ว่ารหัสไหน

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                ดูด้วยครับ ว่ารหัสไหน
                CT4830 ครับรหัสบนชิบน่าจะ EMU10K1-SEF ครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ)เคยมาถามหลายทีแล้วครับแต่ไม่มีคนตอบ เลยไปซื้อออดิจี้แวลู่มาใช้เสียงดีกว่าออนบอร์ดนิดเดียว เซ็งเลย

Comment

Originally posted by boomer1983 View Post
                  CT4830 ครับรหัสบนชิบน่าจะ EMU10K1-SEF ครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ)เคยมาถามหลายทีแล้วครับแต่ไม่มีคนตอบ เลยไปซื้อออดิจี้แวลู่มาใช้เสียงดีกว่าออนบอร์ดนิดเดียว เซ็งเลย
                  ลองจะmodเป็นx-fiaudioซิเห็นคนบอกเสียงดีกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by zenkai View Post
                    ลองจะmodเป็นx-fiaudioซิเห็นคนบอกเสียงดีกว่าเยอะ
                    ลองแล้วครับ แต่มันก็ยังไม่ถูกใจเท่าไรครับตอนนี้ใส่ CT4830 แทนแล้วครับเสียงใสกว่าออดิจี้เยอะอยู่แบบชอบเสียงใสๆครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองแล้วครับ แต่มันก็ยังไม่ถูกใจเท่าไรครับตอนนี้ใส่ CT4830 แทนแล้วครับเสียงใสกว่าออดิจี้เยอะอยู่แบบชอบเสียงใสๆครับ ขอบคุณครับ
                      ขอบคุญมากครับผมเองก็เกือบจะเป็นเหมือนคุณแต่ท่านเรือรบเบรกผมไว้ก่อน

Comment

ดูที่ แผงวงจรซิครับ อันไหน ใส่ Capacitor เยอะ อิงไว้ก่อนว่าเสียง ย่อมดีกว่า
                        ถ้าคุณเป็นช่างอิเล็กทรอนิค คุณจะเข้าใจ
                        อีกอย่าง เกรดของ Capacitor ก็มีส่วนมาก

Comment

ราคาไม่อยากปรับเพิ่ม เพราะว่าลูกค้าจะบ่นว่าเเพง

แต่วาต้นทุนเพิ่มขึ้น ถ้าไม่เพิ่มราคา ก็ต้องลดคุณภาพ และปริมาณ

สาเหตุก็เท่านี้ครับ..............

Comment

ของเก่ามีความเป็นธรรมชาติมากกว่า ของใหม่ก็มีอยู่ตัว ฟังจริงๆก็ไม่พ้น 4830

Comment

แต่ผมว่า Audigy Value มันไม่ได้เรื่องจริงๆนะครับ ผมซื้อมือสอ
                              งมาให้น้องเมียไปใช้ฟรีๆเลยอ่ะ(แต่มันปีกว่าๆแล้วนะ)

Comment

Working...
                              X