Announcement

Collapse
No announcement yet.

BioShock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BioShock

ไม่ทราบว่าเพื่อนคนไหนเล่น Bioshock จบบ้างแล้วครับครับ พอดีผมงงอยู่ที่ด่าน Farmer Market เพราะงงทางมาก ไม่ทราบมีเว็บไหนพอที่จะบอกได้ไหมครับ

Farmer Market
    หลังจากออกจากเรือดำน้ำแล้วจะเข้าประตูสู่ Farmer Market แล้วเดินผ่านอุโมงค์เชื่อมทางเข้าสู่ด้านในต่อจนพบทางแยกซ้ายขวาให้ไปทางซ้ายก่อนเดินเข้าไปเก็บของที่ด้านล่างมาให้หมดแล้วเดินไปตามทางตรงเรื่อยๆจนถึงบาร์ทางขวาเก็บไอเทมในนี้ให้หมดแล้วเดินตรงไปแล้วไปทางขวาจะเข้าสู่ห้องโถงใหญ่ที่มีต้นไม้อยู่ตรงกลางจัดการศัตรูให้หมดเก็บไอเทมด้านล่างให้หมดแล้วมา Hack เข้าประตูเหล็กเข้าไปเก็บไอเทมมาให้หมดแล้วเดินกลับขึ้นมาแล้วเดินขึ้นบันไดไปจะพบประตูไม้และประตูกระจกให้เข้าไปที่ประตูกระจก(ประตูไม้จะกลับไปบาร์อีก) จัดการศัตรูให้หมดแล้วเข้าไปด้านในเลี้ยวขวาตรง Silver Wing Apiary แล้วไปตามทางอุโมงค์ไปเรื่อยๆแล้วเลี้ยวซ้ายตรงทางแยกแล้วเข้าประตูไปจะพบ Splicer กำลังโดนผึ่งต่อยอยู่ เมื่อเข้ามาด้านในผ่านเครื่องอัพเดทไอเทมไปเข้าห้องด้านหลังแคชเชียร์จะพบห้องที่มีผึ้งอยู่มากมายให้หาไอเทม Enzyme Sample ในนี้ให้ครบ 7 หลอด โดยขั้นแรกให้เปิดสวิตซ์ Smoker Control ที่ด้านหน้าทั้ง 2 ตัวเพื่อพ่สารเคมีให้ผึ้งกลับเข้าไปในรังแล้วใช้เวลานี้หา Enzyme Sample ทั้ง 7 หลอดแล้วออกมาจากห้องแล้วไปทางซ้ายเข้าประตูที่มีผ้าสีแดงไปเก็บไอเทมให้หมดแล้วไปทางซ้ายจะพบบาร์ใหญ่โดยในนนี้ต้องเก็บไอเทม Distilled Water ให้ครบ 7 ขวดแล้วเดินเข้าไปด้านในแล้วลงไปชั้นล่างเก็บไอเทมให้หมดจนถึงห้องใต้ดินด้านล่างแล้วพยายามาหา Distilled Water ตามทางที่เดินมาให้ครบทั้ง 7 เมื่อครบแล้วซื้อไอเทมที่ตู้ให้พร้อมแล้ว Atlas จะสื่อสารวิทยุมาเพื่อให้เรากลับไปที่เขต Arcadia อีกครั้งแล้วเดินย้อนกลับไปด้านบนเดินกลับมาที่เรือดำน้ำเพื่อกลับไปที่ Arcadia แล้วเดินไปตามทางออกจากห้อง Tree Farm แล้วเลี้ยวขวาแล้วตรงไปจะพบที่ต้นไม้รกๆแล้วเดินเลี้ยวซ้ายเข้าประตูดอกกุหลาบแล้วเลี้ยวขวาเข้าห้อง Rapture Metro แล้วเลี้ยวซ้ายลงด้านล่างเข้าสู่เขต Rolling Hill เดินไปตามทางอุโมงค์ซึ่งจะกลับไปสู่ห้องทดลองที่พบ Dr. Julie ได้เมื่อเข้ามาแล้วไปทางซ้ายเพื่อเปิดสวิตซ์ Central Misting Control จากนั้นออมาจากห้องย้อนกลับมาทางเดิมเพื่อสับสวิตซ์ Lab Access Seal แล้วจัดการศัตรูให้หมดรวมทั้ง Big Daddy ด้วยแล้วไปเก็บ Lazarus Vector Circulation ตามมุมห้องให้ครบแล้วกลับมาที่ห้องทดลองของ Dr. Julie อีกครั้งเพื่อสับสวิตซ์ที่เครื่อง Central Misting Control อีกครั้งแล้วกลับไปที่ ห้อง Rapture Metro อีกครั้ง

Comment

SAVE...SAVE

Comment

นานจนจำไม่ได้ และ อิอิ ด่าน 2 รึป่าวเนี่ยะ

Comment

ผมเปิดสวิตซ์ Central Misting Control ไม่ได้อ่ะครับ ส่วน Enzyme Sample , Distilled Water ผมเก็บครบหมดแล้วนะครับอย่างละ 7 ขวด

Comment

Originally posted by jirawatl View Post
            ผมเปิดสวิตซ์ Central Misting Control ไม่ได้อ่ะครับ ส่วน Enzyme Sample , Distilled Water ผมเก็บครบหมดแล้วนะครับอย่างละ 7 ขวด
            ใช่ด่านที่ผู้หญิงโดนรมคัวนพิษตายรึเปล่าครับถ้าใช่ก็เอาของที่เก็บได้ไปแลกขวดที่เครื่องที่อยู่ในห้องนั้นก่อนครับ

Comment

ผมเปิดสวิตซ์เครื่องนี้ไม่ได้อ่ะครับ ส่วนEnzyme Sample ,Distilled Water ผมเก็บหมดแล้วครับ แล้วไม่ทราบว่าต้องแลกขวดที่เครื่องไหนเหรอครับ แล้ววิธีแลกทำอย่างไร ขอบคุณคับ

Comment

หันไปทางซ้ายมือเครื่องมันจะตรงหน้าเลยครับ เข้าไปที่เครื่องขวดมันจะอยู่อันแรกเลย ได้ขวดมาแล้วก็เอามาใส่ที่ Central Misting Control (ช่องทางซ้าย) แล้วสับสวิตซ์ได้เลย

Comment

http://www.gameborder.com/game/BioShock%20Walkthrough/

ที่นี่ได้เลยครับ พาทัวร์ตั้งแต่ต้นจนจบ (ควรอ่านเฉพาะตอนจนปัญญานะครับ ไม่งั้นจะเล่นทำไม)

Comment

Originally posted by yoonlinwong View Post
                    http://www.gameborder.com/game/BioShock%20Walkthrough/

ที่นี่ได้เลยครับ พาทัวร์ตั้งแต่ต้นจนจบ (ควรอ่านเฉพาะตอนจนปัญญานะครับ ไม่งั้นจะเล่นทำไม)
                    โหลดมาแล้วครับ แต่ไม่เข้าใจมันคืออะไร เป็นไฟล์ชื่อ bioshock_wt.txt หรือเปล่าครับ ช่วยบอกวิธีใช้ให้หน่อยได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by jirawatl View Post
                      โหลดมาแล้วครับ แต่ไม่เข้าใจมันคืออะไร เป็นไฟล์ชื่อ bioshock_wt.txt หรือเปล่าครับ ช่วยบอกวิธีใช้ให้หน่อยได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
                      ไฟล์ถูกละครับ ก็โหลดมาเซฟไว้ที่ไหนก็เข้าไปเปิดไฟล์นั้นดูครับ

Comment

เหอๆๆๆอย่าโกงของมากๆจิครับมันจะเล่นไม่ผ่าน ...เป็นเหมือนเพื่อนผมเลย มันเล่นโกงซะเวอเกินอะทำให้ผ่านเนื้อเรื่องไม่ได้พอมันเอาของไปทำกระสุนจนหมดแล้วลองออกเกมแล้วเข้ามาเล่นใหม่ก้อจะเล่นได้เป็นปกติ เหอๆๆ

Comment

Originally posted by yoonlinwong View Post
                          ไฟล์ถูกละครับ ก็โหลดมาเซฟไว้ที่ไหนก็เข้าไปเปิดไฟล์นั้นดูครับ
                          แล้วใช้ยังไงเหรอครับ

Comment

Originally posted by zinnia19 View Post
                            เหอๆๆๆอย่าโกงของมากๆจิครับมันจะเล่นไม่ผ่าน ...เป็นเหมือนเพื่อนผมเลย มันเล่นโกงซะเวอเกินอะทำให้ผ่านเนื้อเรื่องไม่ได้พอมันเอาของไปทำกระสุนจนหมดแล้วลองออกเกมแล้วเข้ามาเล่นใหม่ก้อจะเล่นได้เป็นปกติ เหอๆๆ
                            อันนี้ไม่ใช่โปรโกงนะครับ เค้าแค่บอกว่าด่านนี้ต้องทำอะไรบ้าง เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาที่ไหน ต้องหาอะไร ต้องทำยังไง ลองเปิดลิงค์ที่ผมให้แล้วโหลดมาอ่านก่อนนะ งงงงกะคำว่าโกง แค่ดูเฉลยเกมส์ ไม่ได้ดูเฉลยข้อสอบซะหน่อย เค้าขอมา ผมแนะไป -*- แค่นั้นเองนะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X