Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมตัวกันฟ้อง สคบ ได้มั้ยครับ กรณี TOT ความเร็วตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมตัวกันฟ้อง สคบ ได้มั้ยครับ กรณี TOT ความเร็วตก

ข้อหา ไม่ปฏิบัติตามสัญญาที่จะให้บริการที่ความเร็ว...... ว่ากันไป

จะเก็บเงินก็ควรเก็บแค่ที่บริการให้มา

ผม 1 mb

แต่ก่อนบิตโหลดได้ 118 - 120

ตอนนี้เหลือ 56 - 60

อย่างเซ็ง

ดีครับวันนี้โคตรเซ็งเลยครับหลุดมันอยู่นั้นและเป็น10แล้วมังจะเลิกใช้แล้วไม่ไหวแล้วครับ
    ขี้เกรียทนแล้วโทรไปก็เท่านั้น สงสัยโปรโหลดหลุด

Comment

ถ้าได้ผมร่วมด้วยแน่ครับ หลุดเป็นสิบรอบเลย อืดโคตรเลยด้วยครับ

Comment

เห็นเค้าว่าช่วงนี้มีปัญหานิครับ แต่ฟ้องคงยากเพราะในสัญญามันไม่ได้ประกันความเร็วนะครับ

Comment

ผมว่ามีสองทางเลือก ทนใช้ กับ เปลียนไปเจ้าอื่น

Comment

เปลี่ยนเจ้าอื่นดีกว่าครับ

Comment

เปลี่ยนม่ะได้อ่ะ เค้าไม่ยอมให้เจ้าอื่นเพิ่มคู่สาย แถวละแวกบ้านผม โทรไปขอ True ตั้งหลายครั้ง ก็ไม่มีคู่สายให้ อ้างว่าอยู่ในพื้นที่ของ TOT

จึงจำเป็นและจำใจต้องใช้ TOT อย่างถูกยัดเยียด แต่ก่อนถ้าโหลดงานกลับจาก Colo จะวิ่งประมาณ 160 k เดี๋ยวนี้เหลือ 58-65 k

สงสัยเหมือนกันว่าจะแปรรูปเป็นบริษัทไปทำไม ในเมื่อประสิทธิภาพการทำงานและระบบบริหารยังต้วมเตี้ยมอยู่
              ถ้าเป็นอย่างนี้ยกเลิการแปรรูปรัญวิสาหกิจอื่นๆไปให้หมดเลยท่าน เพราะเห็นแล้วว่าไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้น นอกจากปล่อยให้บุคคลอื่น โกยหุ้นเข้ากระเป๋าไปทำกำไร โดยไม่คำนึงถึงประชาชนและผู้บริโภค

Comment

ผมยิ่ง 2 MBits แต่ Connect ที่ 1 Mbits แต่เล่นไปเรื่อย ๆ แป๊บเดียวเช็ดอีกที เหรอ 512 KBits ครับพี่น้อง เอี้ยสุด ๆ แจ้งไปแล้วก็ยังไม่เห็นหัวมาดูให้สักที

Comment

Originally posted by paon View Post
                  ผมยิ่ง 2 MBits แต่ Connect ที่ 1 Mbits แต่เล่นไปเรื่อย ๆ แป๊บเดียวเช็ดอีกที เหรอ 512 KBits ครับพี่น้อง เอี้ยสุด ๆ แจ้งไปแล้วก็ยังไม่เห็นหัวมาดูให้สักที
                  รุ่นน้องขอ 2 MB ครับ เขาให้เราเตอร์มาบอกเสียบเล่นได้เลย
                  พอเสียบปุปเล่นไม่ได้ครับ โทรไปถามUSERNAME ว่า 2MB คืออะไร เขาบอกว่าSuperCyber
                  (มันของ 256 นี่หว่างงเลยครับ)เอาเซ็งแบบลืมโลกไปเลยก้าบ
                  อ่อลืมบอกไปว่าตอนแรกเขาSET Username ใน Router เป็น Bestcyber มันก้อยัง 1 MB ครับ
                  สรุปTOT ผมงงกับเขามากๆเลยครับ

Comment

Originally posted by naymong View Post
                    เปลี่ยนม่ะได้อ่ะ เค้าไม่ยอมให้เจ้าอื่นเพิ่มคู่สาย แถวละแวกบ้านผม โทรไปขอ True ตั้งหลายครั้ง ก็ไม่มีคู่สายให้ อ้างว่าอยู่ในพื้นที่ของ TOT

จึงจำเป็นและจำใจต้องใช้ TOT อย่างถูกยัดเยียด แต่ก่อนถ้าโหลดงานกลับจาก Colo จะวิ่งประมาณ 160 k เดี๋ยวนี้เหลือ 58-65 k

สงสัยเหมือนกันว่าจะแปรรูปเป็นบริษัทไปทำไม ในเมื่อประสิทธิภาพการทำงานและระบบบริหารยังต้วมเตี้ยมอยู่
                    ถ้าเป็นอย่างนี้ยกเลิการแปรรูปรัญวิสาหกิจอื่นๆไปให้หมดเลยท่าน เพราะเห็นแล้วว่าไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้น นอกจากปล่อยให้บุคคลอื่น โกยหุ้นเข้ากระเป๋าไปทำกำไร โดยไม่คำนึงถึงประชาชนและผู้บริโภค
                    งั้นใช้พวกไร้สายไปเลยดีไหมครับ

Comment

ก็เพราะ ระบบรัฐวิสาหกิจ มัน หละหลวม ไงครับ

ถึงต้องแปร รุป ให้เป็น บริษัท การทำงาน จะได้ เข้มงวด ขึ้น OK ?

แต่ ชาวพนักงานก็ไม่อยากแปรรูป เพราะ งานจะหนักขึ้นไม่สบายๆเหมือน รัฐวิสาหกิจ

Comment

Originally posted by MASTERCOM View Post
                        ก็เพราะ ระบบรัฐวิสาหกิจ มัน หละหลวม ไงครับ

ถึงต้องแปร รุป ให้เป็น บริษัท การทำงาน จะได้ เข้มงวด ขึ้น OK ?

แต่ ชาวพนักงานก็ไม่อยากแปรรูป เพราะ งานจะหนักขึ้นไม่สบายๆเหมือน รัฐวิสาหกิจ

การทำงานที่เข้มงวดขึ้น..?

งานหนักขึ้น ไม่สบายเหมือนรัฐวิสาหกิจ..?

ดูจากผลงานของ TOT ตอนนี้คงเป็นคำตอบให้ท่านได้ดีทีเดียวนะ.

ทุกอย่างเหมือนเดิม เพิ่มเติมเงินปันผลจากหุ้น จ้า

Comment

เห็นด้วย หลอกลวงผู้บริโภค ที่ไม่มีทางเลือก กดขี่ ข่มเหง จ่ายเงินราคา 1.5 ได้ความเร็ว 1 m อยากจะบ้าตาย

Comment

ถ้าคุณฟ้องเรื่องความเร็วโหลดบิตที่ลดลง คุณแพ้แน่ๆ เลยครับ
                            เพราะ ความเร็วในการโหลดบิต มันขึ้นกับผู้ปล่อยมาให้เราจากปลายทาง
                            แล้วแถม ดีไม่ดี อาจจะเจอข้อหา ละเมิดลิขสิทธิ์อีกต่างหาก

ส่วนความเร็วที่ขอใช้บริการ ทำไมมันไม่ได้ความเร็วเต็มสุดๆ ตามที่ขอ
                            คุณต้องไปดูที่อุปกรณ์ทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับคอมพิวเตอร์

พวกนี้เป็นความเร็วทางทฤษฎีทั้งนั้นครับ เช่น ความเร็วของ HDD SATA 150 , หน่วยความจำ DDR2 800 MHz หรือ PC-6400 เวลาใช้งานจริงจะเห็นว่า ไม่ได้ความเร็วสูงสุดตามที่ระบุครับ

ที่สำคัญ ตอนคุณเซ็นสัญญายอมรับเงื่อนไขการรับบริการจากเขาไปแล้ว
                            เขาเอาข้อ 10 มาอ้างอิง คุณฟ้องร้องเขาไม่มีทางชนะหรอกครับ
                            ก่อนเซ็นสัญญา คุณต้องบอกเขาไปแต่แรกว่า ผมไม่ยอมรับเงื่อนไขใน ข้อ 10
                            คุณยังสามารถให้บริการผมได้อยู่หรือเปล่า

- http://www.tot.co.th/index.php?optio...67&Itemid=1324
                            10. บริษัทฯขอสงวนสิทธิ์ในกรณีที่ความเร็วในการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตต่ำกว่าความเร็วที่ระบุไว้ในรายการส่งเสริมการขาย
                            ที่ลูกค้าสมัครใช้บริการอันเนื่องจากปัจจัยต่างๆในขณะใช้งาน เช่น จำนวนผู้ใช้บริการ ข้อจำกัดด้านคู่สายที่ให้บริการ
                            สภาพเครื่องคอมพิวเตอร์ อุปกรณ์ เซิร์ฟเวอร์ และเราท์เตอร์ของเว็บไซต์ที่ให้บริการ เป็นต้น

หมายเหตุ .-
                            ความเร็วในการเชื่อมต่อ คือความเร็วของคอมพิวเตอร์ที่เชื่อมต่อกับโครงข่ายเอดีเอสแอล (เปรียบเทียบได้กับความเร็วโมเด็ม (dial-up) ที่ต่อติดในแต่ละครั้ง) ไม่ใช่ความเร็วไปในการอัพโหลดและดาวน์โหลดข้อมูล ซึ่งความเร็วในการอัพโหลดและดาวน์โหลดที่แท้จริงอาจจะต่ำกว่าความเร็วสูงสุดในการเชื่อมต่อที่สมัครใช้บริการไว้ อันเนื่องจากหลายปัจจัย เช่น จำนวนผู้ใช้บริการ สภาพและระยะทางของคู่สายโทรศัพท์ สภาพเครื่องคอมพิวเตอร์ ความเร็วในการเชื่อมต่อของอินเทอร์เน็ต และการติดขัดของข้อมูลอินเทอร์เน็ต รวมถึงอุปกรณ์เซิฟเวอร์และเราท์เตอร์ของเว็บไซต์ที่ใช้บริการ เป็นต้น

Comment

กุเนี่ยรัฐวิสาหกิจ ดูปตท.ดิ แปรรูปกำไรอื้อเลย ค่านํามันทำกำไรให้เพียบ ใครจ่ายค่านํามันรถครับ
                              ประชาชนรับภาระค่านํามัน ในขณะที่ ปตท.ได้กำไร ปตท.เก่งใช่มั้ยที่ได้กำไร ใช้มันสมองคิดนิดนึงนะ

ความเร็วมันตกจิงๆ เนตของ TOTอะ มันจำกับความเร็วบิท คือถ้ามันจำกัดก็ไม่ว่าจะได้ไปเจ้าอื่น นี่จำกัดแล้วจะเข้าเวบก็อืดตามไปด้วย น่าฟ้องยัง ฟ้องก็แพ้อีกแหละ คนอื่นเขาก็มีความรู้อย่ามาโชว์เลยว่าข้าแน่ ข้าเก่ง

เบื่อพวกโพสด่าในกระทู้ด่าคนนู้นคนนี้เอาความรู้ตัวเองมาโชว์ พวกนี้น่ารำคาญ

Comment

Working...
                              X