Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเปรียบเทียบครับ microlab X3 กับ Altec MX5021 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเปรียบเทียบครับ microlab X3 กับ Altec MX5021 ครับ

คือว่า ขอออกตัวก่อนว่า ผมทราบดีครับ ว่ามันคนละรุ่นกัน ไม่น่าจะเอามาเทียบกันได้ แต่สิ่งที่ผมอยากจะได้คำแนะนำคือ
    อยากทราบว่าคุณภาพของเสียงที่ออกมา มันต่างกันมากขนาดไหน ในกรณีที่ผมใช้การ์ดแยกที่แถมมากะบอร์ดASUS P5N32-E SLi
    คือผมไม่ใช่คนหูทองคำอะไรขนาดนั้นน่ะครับ แนวเพลงที่ฟังก้อเน้นROCKเป็นหลัก แล้วก้อเล่นเกม หนังไม่ดูเพราะมีชุดโฮมอยู่แล้ว

ที่อยากจะถามจริงๆคือว่า ด้วยการ์ดที่ผมว่าไป เมื่อเทียบกับลำโพง2ตัวนี้ คุ้มค่ามั้ยกับการเพิ่มเงินครับ

แค่นี้ล่ะครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เสียเวลาอ่านกระทู้ไร้สาระของผมครับ

ขอบคุณครับ

microlab X3

เห็นเขาว่าฟังROCKมันส์นะ .....รอท่านต่อไป...

Comment

ถ้าชอบเสียงหนักๆ ก็ microlab X3 ครับ

Comment

microlab X3 ฟังเพลงมันส์ๆ

Altec MX5021 ฟังแนวใสๆสบายๆ

Comment

microlab X3 เบสนุ่มลึกเป็นลูก+ฟังสบายมากกว่า แต่เสียงกลาง-สูงน้อยกว่า ความเพี้ยนต่ำกว่า สามารถเปลี่ยนสายลำโพงได้

Altec MX5021 รายละเอียดเสียงเบสจะมัวกว่า แต่ได้เสียงกลางที่เปิดเผยกว่า หน้าตาไฮโซกว่า แต่ราคาก็สูงกว่าเช่นกัน
          เปลี่ยนสายลำโพงได้เหมือนกัน(เพิ่มเติม เนื่องจากตกหล่นไป)
          Last edited by พจน์; 26 Dec 2007, 20:26:27.

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
            microlab X3 เบสนุ่มลึกเป็นลูก+ฟังสบายมากกว่า แต่เสียงกลาง-สูงน้อยกว่า ความเพี้ยนต่ำกว่า สามารถเปลี่ยนสายลำโพงได้

Altec MX5021 รายละเอียดเสียงเบสจะมัวกว่า แต่ได้เสียงกลางที่เปิดเผยกว่า หน้าตาไฮโซกว่า แต่ราคาก็สูงกว่าเช่นกัน
            เทพเจ้าลำโพงมาเอง

...........................................
            ROCKเป็นหลัก ก็ x3 น่าจะดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post

แบบนี้แสดงว่า X3 คุ้มกว่าสิครับ

ถ้ายิ่งเปลี่ยนสายที่เหมาะๆก็ไม่แพ้ Altec MX5021 เลยสิครับ

Comment

เทพมาเอง ตามนั้นคับผม ^^ + X-Fi music ด้วย แจ่มเลยท่าน
                Last edited by meekung123; 26 Dec 2007, 18:22:01.

Comment

ถ้าใช้x3ต้องเปลี่ยนสาย ยังไงครับเเบบว่าสายลำโพง สายเเจ๊คมันใช้ยี่ห้ออะไรเเบบนี้อ่าครับ ซื้อที่ไหนด้วยอ่าครับ

Comment

Originally posted by blacksheep1991 View Post
                    ถ้าใช้x3ต้องเปลี่ยนสาย ยังไงครับเเบบว่าสายลำโพง สายเเจ๊คมันใช้ยี่ห้ออะไรเเบบนี้อ่าครับ ซื้อที่ไหนด้วยอ่าครับ
                    สายลำโพงใช้สายลำโพงทั่วๆไปได้เลยครับ
                    ปอกสายแล้วก็เสียบเค้าตัวคลิ๊บหนีบเลย

Comment

สายลำโพงใช้สายลำโพงทั่วๆไปได้เลยครับ
                      ปอกสายแล้วก็เสียบเค้าตัวคลิ๊บหนีบเลย
                      ตามท่านเทพเราไปเลยครับ เดี๋ยวผมจะไปซื้อสายMonster มาใส่อยู่ แรงไปเลย

Comment

Originally posted by kirk View Post
                        แบบนี้แสดงว่า X3 คุ้มกว่าสิครับ

ถ้ายิ่งเปลี่ยนสายที่เหมาะๆก็ไม่แพ้ Altec MX5021 เลยสิครับ
                        มันเปลี่ยนสายได้ทั้งคู่นั้นละ

Comment

Originally posted by a12a View Post
                          ตามท่านเทพเราไปเลยครับ เดี๋ยวผมจะไปซื้อสายMonster มาใส่อยู่ แรงไปเลย

เดือนนี้ ตังหมดแล้ว รอเงินเข้า ไม่แน่มีสอยตามๆๆ ว่าแต่เสียงดีขึ้นเยอะมั้ยท่าน*0*

Comment

ว่าจะไปซื้อสาย canare มาใช้ต่อลำโพง แต่ยังไม่รู้ว่าจะซื้อสายสัญญาณยี่ห้อไรดี หัวแจคอีก มีใครแนะนำดีๆ ราคาไม่แพงได้บ้างครับ อิอิ

Comment

Originally posted by JO View Post
                              มันเปลี่ยนสายได้ทั้งคู่นั้นละ

555+ ตามนั้น
                              ตกหล่นไปขอประทานโทษครับท่าน
                              Last edited by พจน์; 26 Dec 2007, 20:25:36.

Comment

Working...
                              X