Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ

คือต้น กุมภา จะซื้อคอมใหม่ งบ -50,000-. ถ้วนครับ

เอาแค่
    ที่ผมคิด
    ที่คิดไม่ออก

cpu* Q6600---9900
    m/b* Maximus Formula---9690
    ram* คิดไม่ออกครับ อยากได้ 4GB
    hdd* คิดไม่ออก อยากได้ ประมาณ 500 Gb(raid0 เห็นเค้าบอกว่าถ้า raid หลุด ข้อมูลจะหายหมดเลยป่าวครับ เพราะผมชอบสะสมเพลง แล้วโอกาศจะหลุด กี่ เปอเซนร์ครับบ
    Vga* Radeon HD3870 512MB DDR4, HDMI 775/2400 MHz CF ------ 16000 เล่นเกมส์หนักๆๆได้ป่าวครับ
    psu* Tt 700W---5500
    Mouse* เอาไว้เล่นเกมส์ครับ ถ้าเกินงบไม่เอาเมาส์ก็ได้ครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ค่ายไหนก็ได้ (หรือเอาชุดผมแล้วเพื่มอะไรก็ได้ครับที่ผมคิดไม่ออก)
    ปล.1 เล่นเกมส์ อย่างเดียวครับ พูดง่ายๆๆ มีตังซื้อแผ่นก็เล่นหมดอะครับ
    ปล.2 อาจทำงานนิดหน่อยไม่หนักมาก
    ปล.3 ได้หลายๆๆชุดก็ดีครับ
    ปล.4 อยากได้ใช้นานๆๆครับ(แบบว่าคงซื้อให้ผมเครื่องสุดท้ายแล้วมั้งเห็นเค้าบอก) T_T
    ปล.5 ผมเล่น Bit ด้วยครับ เปิด 14/7 โดยประมาณ
    ปล.6 ระบบระบายความร้อนมีงบแยกอยู่แล้วครับ คิดว่าจะซื้อชุดน้ำ
    ปล.7 ความคิดที่จะ OC มีอยู่ 30% +- ครับ
    ปล.8 ใช้คุ้ม นาน โหด อย่างแน่นอนครับ
    ปล.9 คือที่ตั้งงบนี้ คือว่าถ้าซื้อไว้ก่อนแล้วเผื่อ อัพเกรด ผมเก็บเงินไม่อยู่ครับ (มานเป็นสันดารแล้วอ่า)
    ปล.10 ขอบคุณครับ
    Last edited by chive; 17 Jan 2008, 09:25:44.

นึกไม่ออกเลยวุ้ย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      นึกไม่ออกเลยวุ้ย
      เวนกำ ท่านวิกรงงคำถามผมหรอครับ
      หรือท่านยังคิดไม่ออก รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

เอ้า อึ้บ
        Last edited by chive; 17 Jan 2008, 12:46:09.

Comment

เอ้า อึ้บ

Comment

Working...
          X