Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anti Netcut ใครอยู่หอแล้วเน็ตเล่นไม่ได้ ลองเข้ามาอ่านดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมโหลดมาแล้วทำไมมันลงไม่ได้หล่ะครับ ปิดแอนตี้ไวรัสก็ยังลงไม่ได้อยุ่ดี

Comment

ใช้ Netcut กะห้องที่มันเห็นแก่ตัวอ่ะดีละ รอ1ชั่วโมงผ่านไปก็แล้ว 2ก็แล้ว 1วันก็แล้ว
      โหลดไรนักหนาฟ่ะเนี่ย คนจะเปิดเน็ตจะเล่นเกมส์ก็แลคโครตๆ เสียเงินก็เท่ากันๆ
      แสกนหาไอพีมันเลย ลองๆดูมีกี่เครื่อง ..อ่ะเจอละ มีอยู่3เครื่องที่ออน จัดไปสิท่าน -*-
      ลองเครื่องแรก ดักมันเลย อ่ะ เน็ตก็แลคอยู่นี่หว่า ปล่อยเครื่องแรกกลับมา ถือว่าไม่เกี่ยว
      ลองเครื่อง2ดิ จะหายม่ะ กำ ไม่หายอิก ปล่อยมันเล่นไป หึหึ สุดท้ายละ ลองดูเลย จัดไป
      5555+ เน็ต โค ตะ ระ ลื่นเลย *0* อย่าให้รู้นะห้องไหน ไม่งั้น...ไม่งั้นไรดี เอิ๊กๆๆ
      จะเดินไปปิดคัตเอ้าท์หน้าห้องมันซะวันละ10รอบเลย 55555555555555555555555
      จบข่าว เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริง ห้ามลอกเลียนแบบ

Comment

เรื่องโหลดบิต เคยโดนมาเหมือนกัน สมัยเรียน
        พอรู้ว่าห้องไหนก็เล่นไม่ยากอ่ะครับ
        ตัดไฟห้องแล้วติดกระดาษไว้หน้าห้องมันเลยครับ
        ติดขู่ไว้
        ทำซ้ำ ๆ สัก2-3 วันก็ไม่กล้าแล้ว

Comment

Originally posted by saypaisayma View Post
          ใช้ Netcut กะห้องที่มันเห็นแก่ตัวอ่ะดีละ รอ1ชั่วโมงผ่านไปก็แล้ว 2ก็แล้ว 1วันก็แล้ว
          โหลดไรนักหนาฟ่ะเนี่ย คนจะเปิดเน็ตจะเล่นเกมส์ก็แลคโครตๆ เสียเงินก็เท่ากันๆ
          แสกนหาไอพีมันเลย ลองๆดูมีกี่เครื่อง ..อ่ะเจอละ มีอยู่3เครื่องที่ออน จัดไปสิท่าน -*-
          ลองเครื่องแรก ดักมันเลย อ่ะ เน็ตก็แลคอยู่นี่หว่า ปล่อยเครื่องแรกกลับมา ถือว่าไม่เกี่ยว
          ลองเครื่อง2ดิ จะหายม่ะ กำ ไม่หายอิก ปล่อยมันเล่นไป หึหึ สุดท้ายละ ลองดูเลย จัดไป
          5555+ เน็ต โค ตะ ระ ลื่นเลย *0* อย่าให้รู้นะห้องไหน ไม่งั้น...ไม่งั้นไรดี เอิ๊กๆๆ
          จะเดินไปปิดคัตเอ้าท์หน้าห้องมันซะวันละ10รอบเลย 55555555555555555555555
          จบข่าว เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริง ห้ามลอกเลียนแบบ
          ผมก้อประมาณนี้เลย 5555+

อีกวิธีแก้ >>>run>>>cmd>>>arp -a>>ดูไอพีและรหัสเครื่อง>>>arp -sใส่ไอพีเราและรหัสที่ได้เมื่อกี้ รหัส = mac address

Comment

เน็ตหอใน ม. ผมไม่มีปัญหาครับ บิตก็โหลดไม่ได้ แต่ตอนนี้โหลดไฟล์ธรรมดาๆ ไม่ได้ซะแล้ว ก็โหลด rapidshare ที่ว่าเร็วๆ ยังหลุด คิดดู
            ไม่แน่ใจว่าในหอจะมีคนใช้ Netcut หรือเปล่าหว่า

Comment

ขอบคุณมากครับ เคยได้ยินมาไม่คิดว่าจะมีจริงๆ

Comment

พวกเอาเปรียบต้องโดนซะบ้าง เกียจจิงๆพวกเห็นแก่ตัว

Comment

มีวิธีแก้โดยไม่ใช้ anti netcut ไหมครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่แต่ไม่ได้ผลเลย เลยใช้โนตบุคเล่น
                  ไม่ถนัดเลย ตอนนี้ผมก็รู้ว่าเครื่องไหนทำอยู่ แต่ไม่รู้จะแก้ยังไง ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ใช่ครับเลวมากผมก็พึ่งโดนไป
                    ขอบคุณมากนะครับ
                    Last edited by nalti_ti; 26 Sep 2008, 10:31:15.

Comment

อีกวิธีครับ ให้ทำการเซท arp ใหม่ ไปที่ router โดยตรง

1. เราต้องหา ip และ mac address ของ router ก่อน ซึ่งสามารถหา ip router ได้โดย
                      พิมพ์คำสั่ง ipconfig /all ไปที่ หน้าจอ command (start>run>cmd) ดูที่ gate way
                      จากนั้น หา mac address ของ router โดยพิมคำสั่ง arp -a (ความจริง คำสั่งนี้มันจะมีทั้ง ip & mac เลย)
                      2. พิมคำสั่งว่า arp -s <ip router> <mac router> แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ (ไม่ต้องมีเครื่องหมาย < >)

Comment

ผมว่าใช้anti arp แน่นอนกว่านะ

ออิอิ

Comment

ยามดึก

Originally posted by miixer View Post
                          อีกวิธีครับ ให้ทำการเซท arp ใหม่ ไปที่ router โดยตรง

1. เราต้องหา ip และ mac address ของ router ก่อน ซึ่งสามารถหา ip router ได้โดย
                          พิมพ์คำสั่ง ipconfig /all ไปที่ หน้าจอ command (start>run>cmd) ดูที่ gate way
                          จากนั้น หา mac address ของ router โดยพิมคำสั่ง arp -a (ความจริง คำสั่งนี้มันจะมีทั้ง ip & mac เลย)
                          2. พิมคำสั่งว่า arp -s <ip router> <mac router> แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ (ไม่ต้องมีเครื่องหมาย < >)
                          พิมพ์ไปแล้วมันเงียบเลย arp -s 10.0.2.XXX 1E-XX-XX-XX-XX-XX-XX เว้นวรรคหนึ่งครั้งมั้ยคับ เงียบเลยไม่รู้ว่าได้ป่าว แต่ที่รู้ๆเน็ตผมเล่นเอ็มได้อย่างเดียว

Anti Netcut 2 ผมใช้ดูIP คนที่กำลังใช้เน็ตคัดอยู่ แต่ทำไรมันไม่ได้เลย แง๊ๆๆๆ

Comment

ขอวิธีดู ip ในวงแลนได้มั้ยครับ

สมัยก่อนเคยเจอโปรแกรมอยู่ตัว สามารถดูได้เลยว่า ip ไหนกำลังเชื่อมต่อไปเวปไหนอยู่
                            แต่ตอนนี้ดันจำชื่อโปรแกรมไม่ได้ซะแล้วอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้ารู้ตัวว่าโดน netcut
                              ต้องใช้โปรแกรม AntiARP ครับ ป้องกันได้ 100% ครับ
                              แต่มันไม่ฟรี แต่ก็มีวิธี อิอิ กด link ข้างล่างเลยครับ

http://www.walanchai.info/2009/antiarp-anti-netcut/

Comment

ขอบคุณมาก
                                เกลียไอ้พวกนี้ที่สุด
                                ถึงว่าเวลาโหลดงานอยู่ดีๆก็หลุดไปเฉยๆ มันเปนเยี่ยงนี้นี่เอง
                                จับได้ตูจากระทืบมัน ไอ้........

Comment

Working...
                                X