Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Heat Sink E8400 บนบอร์ด P5Q-E ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Heat Sink E8400 บนบอร์ด P5Q-E ทีครับ

ระหว่าง Arctic Cooling Freezer Xtreme CPU Cooler กับ SUNBEAMTECH - Core-contact Freezer ผมควรเลือกอะไรดีครับ เน้นเย็นมาก่อนครับ หรือมีรุ่นอื่นแนะนำก็แนะนำมาได้นะครับ

มันไม่ได้ร้อนขนาดนั้นสักหน่อย ลองไปดูรีวิว E8400@4GHz http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=361407

ผมเอาซิ้งใหญ่ๆเล่น อย่าง120ex ทาซิลิโคน แล้วเอาไปวางแปะไว้เฉยๆ โดยไม่ได้ขันน๊อตยึดกับบอร์ด ไม่มีพัดลม เล่นมันแฟนเลสแบบนั้นยังได้เลย

ที่จริงถ้าคุณติดตั้งซิ้งค์เดิมดีๆ มันก็ไม่มีปัญหา

Comment

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ทำไมของผมท้าไม่พิ่มไฟไป 1.32 แล้วมันไม่ผ่านที่ 4.0 Ghz เมื่อวานก่อนผมลองที่ไฟ 1.29 แล้วเทส OCCT ผ่านแต่พอลองเข้าไปเล่น Crysis มันเด้งออกมาจอฟ้าขึ้นข้อความว่า Physical Memory Dumping... แล้ว Restart เครื่องเองเลยครับ

Comment

ถ้าจะซื้อ ซิ้งค์ใหม่ เลือกที่ผมว่าไว้ดีแล้วครับ Core-contact Freezer ใส่ง่ายแล้วก็เย็นไล่ๆกับรุ่นใหญ่เลย

ไม่ผิดหวังแน่นอน เพราะไปป์มัน ขนาด8มิล 4เส้นเลยนะครับ แล้วการติดตั้งก็ง่ายไม่ต้องรื้อบอร์ดออกมาใส่ สะดวกที่สุดแล้วครับ

Comment

ครับผม ตอนแรกจะเอารุ่นทีท่านแนะนำแล้วครับแต่ไปดูแล้วรู้สึกมันไม่สวยเลย 555 ก็เลยลังเลนะครับ
          Last edited by CannavaroJ; 21 Jan 2009, 14:04:35.

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
            ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ทำไมของผมท้าไม่พิ่มไฟไป 1.32 แล้วมันไม่ผ่านที่ 4.0 Ghz เมื่อวานก่อนผมลองที่ไฟ 1.29 แล้วเทส OCCT ผ่านแต่พอลองเข้าไปเล่น Crysis มันเด้งออกมาจอฟ้าขึ้นข้อความว่า Physical Memory Dumping... แล้ว Restart เครื่องเองเลยครับ
            อาจจะได้ตัวกินไฟมาก็ได้แต่ไม่ต้องเป็นห่วง ซิ้งค์ตัวที่ผมว่ารับมือได้สบาย ถึงแม้จะกด Vcore ไปสัก1.4 ก็ยังไหว

Comment

ถ้าจะเน้นเรื่องความสวย ผมก็ขอผ่านไม่แนะนำแล้วครับ เพราะผมห่วงเรื่องการติดตั้งมากกว่า

ถ้าท่านคิดว่าสามารถติดตั้งได้เอง อย่างสมบูรณ์ ก็ซื้อรุ่นที่สวยมาได้เลยครับ

Comment

นี้ครับผลทดสอบ

ปล.ตัดสินใจแล้วครับเดี่ยววันเสาร์นี้ไปซื้อรุ่นที่ท่านแนะนำดีกว่าครับ ถูกกว่าตัวที่ผมจะเอาด้วย จะเอาสวยไปทำไม ในเมื่อไม่ได้เอาคอมเราไปตั้งโชว์ที่ไหน 55
                Last edited by CannavaroJ; 21 Jan 2009, 14:12:20.

Comment

ถ้าฝาเคสใส มองนานๆ ก็มีไม่พอใจเหมือนกันนะครับ ราคา 1600 ดูได้ตั้งหลายตัวนะ

เป็นผมเลือก Arctic Cooling Freezer Xtreme ติดตั้งเสร็จมันดูเรียบร้อยกว่า

แนะนำให้ไปโหลดคู่มือติดตั้งมาอ่านก่อน

ดูพวกวิธีประกอบ กับของที่มันให้มา เทียบกับของแพงๆ

Comment

Working...
                  X