Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q8200 2.9 อุณหภูมิปกติมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q8200 2.9 อุณหภูมิปกติมั้ยครับ

คือผม oc Q8200 ที่ 2.9 อุณหภูมิ CPU core1=65 , core 2= 59 ,core 3= 58,core 4 = 59 ผิดปกติมั้ยครับ สามารถแก้ไขได้มั้ยครับ

ซิงค์เดิม ปาว
    อุ่นๆ

Comment

ก็ไกล้เคียงกับปกติ

Comment

ผิดปกติครับ ปกติ ควรไม่เกิน 50

เนื่องจากอุณหภูมิไกล้เคียง Q6600 ซิงค์เดิม

ซึ่งโดยปกติแล้ว Q8200 ต้องอุนหภูมิน้อยกว่า

Comment

รู้แต่ว่าอุณหภูมิQ6600 เย็นกว่าครับ

ถึงตัวนี้จะ45 nm แต่อุณหภูมิค่อนข้างสูงครับ แล้วก็ลากได้ไม่ไกลด้วย

เคยเห็นคนเอาสถิติโลกมาให้ได้แค่3.8เอง

แนะนำให้ลองลดไฟดูครับ

Comment

ปกติ ผมเคยใช้ idle ประมาณ 50 กว่า

Comment

Originally posted by poowe893 View Post
              คือผม oc Q8200 ที่ 2.9 อุณหภูมิ CPU core1=65 , core 2= 59 ,core 3= 58,core 4 = 59 ผิดปกติมั้ยครับ สามารถแก้ไขได้มั้ยครับ
              อันนี้ Q6600 3.6GHz อะครับอุณหภูมิประมาณนี้อะครับ เอามาโชว์ เฉยๆนะงับ
              Last edited by rakkeynakub; 7 Oct 2009, 21:16:50.

Comment

ติดซิ้งค์ เสียตังก์สบายใจ อิๆ 1000-2500.- ตามกำลังทรัพย์

Comment

ผมเพิ่งซื้อมาใหม่ๆ เลยซิงค์เดิม 50 ต้นๆ อะ แต่ดูแล้วคงไม่น่ามีปัญหา เพราะช่วงนี้อากาศร้อน

Comment

ซิ้งเดิมๆ สเปกตามลายเซ็น
                    Last edited by joykajaa; 27 Jan 2010, 17:19:41.

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

เรื่องซิงค์ผมใช้ของ ASUS Silent square pro ไม่ทราบว่าตัวนี้ดีมั้ยครับ หรือต้องเปลี่ยนครับ

แล้วตัว8200 นี้ ลากไปได้ประมาณไหนดีครับ
                      และก็ผมใช้ RAM DDR3 CORSAIR XMS3 2GB (2x1024MB) 1333 MHz CL 9-9-9-24 V2.2 ตัวนี้ดีมั้ยครับ ลากไปได้เท่าไหร่
                      รบกวนอีกครั้งครับ

Comment

คิดว่าของผมร้อนไหมไม่ใช่ซิงเดิมด้วยหรือซิงไม่ดีหว่า ผมกลู้มยิ่งกว่าเล่นน้ำอย่างเดียว

Comment

ของแรง ต้องร้อนนิด

Comment

ช่วงนี้อากาศมันร้อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

Comment

Originally posted by fatal View Post
                              คิดว่าของผมร้อนไหมไม่ใช่ซิงเดิมด้วยหรือซิงไม่ดีหว่า ผมกลู้มยิ่งกว่าเล่นน้ำอย่างเดียว
                              ผม oc Q8200 ที่ 3.0 อุณหภูมิ CPU core1=63 , core 2= 55 ,core 3= 57,core 4 = 55
                              V core = 1.2

ซิง ASUS Silent Square Pro ไม่เคยลองซิงเดิมครับ

ปล.ไม่ทาบว่า คุณ fatal เคยลองซิงเดิมมั้ยครับ

Comment

Working...
                              X