Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ CPU ตอนนี้ของ AMD กับ INTEL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แง่้วIntel ก้อดีนะ เคยใช้ AMD มาก่อนก้อไม่ขี้เหร่นะครับ

Comment

ผมชอบ Intel ครับ แต่ซื้อ AMD แต่ตอนนี้มีงบหน่อยล่ะกำลังจะย้ายกลับมา Intel อิอิ

Comment

คำถามกว้างมาก ๆ เลยละครับ งงกับคำถามเลย ตึบ

Comment

Originally posted by tgst View Post
          AMD ไว้เล่นเกม
          Intel ไว้ทำงาน
          AMD or Intel ก็ใช้เล่นเกม และทำงานได้ไม่ต่างกัน

Comment

ถามว่าคุณเอามาทำงานอะไรดีกว่าคับ
            อยู่ที่การทำงานของคุณและ งบประมาณคับ เศรษฐกิจพอเพียงคับ....
            ตัดต่อVDO ทำ CS3 หรือ พวกงาน PR ทำ...ก็ C2D ก็ได้คับ
            แต่ไม่ใช้งานมาก เล่นเกม ก็ AMD เน้นการ์ดจอเอาคับ.....นานาจิตตัง

Comment

ไม ทู้นี้ถึงมาอยู่ Software ก็เห็นที่ Hardwareอยู่หรัดๆ..

Comment

รักทั้งคู่อ่ะครับ

Comment

ปล.ถ้าไม่รีบก็รอชม การปะทะกันระหว่าง ไอ้เวน่อม(phenom) VS เพนกวิน(penryn) ไปก่อนเตอะ
                  --------------------------------------------------------------------------
                  แหม่ ผมชอบประโยคนี้จริงๆ ท่าน

Comment

เห็นหัวข้อเเล้วคิดว่ามันต้องยาวเเน่ๆ จริงๆด้วย

อ่านสนุกไปอีกเเบบ ได้ความรู้ด้วย อ่านสลับกับไดของสาวๆอยู่น่ะ
                    ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่า Intel กับ AMD ก็คล้ายกันกับ PEPSI (ดีที่สุด) กับ COKE (รสชาดของคนรุ่นใหม่)

ส่วนราคาและประสิทธิภาพ น่าจะคล้ายกับ AIS และ DTAC ถ้าไม่มี DTAC ราคาค่าโทร ก็จะแพงหูฉี่

Comment

AMD เอาไว้แล้วเกมส์ สุดยอด ใครได้ใช้แล้วจะัติดใจ เพราะ คุ้ม ประหยัด พอเพียงครับ
                        บ้านรวยก้อเอา Intel ครับ ไว้ทํางานตัดต่อ 3D วิดีโอครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
                          AMD ไว้เล่นเกม
                          Intel ไว้ทำงาน
                          คิดเหมือนผมเลย

Comment

ไม่ต้องคิดมากคับ จะเอาอินเทลหรือ amd มันก็ cpu ทำงานได้เหมือนกันแหละ เรามีงบเท่าไหร่ก็ซื้อไปตามนั้น งบ น้อย ก็ amd งบ เยอะๆ ก็เอา อินเทล

Comment

เคยใช้ Intel ตอนหลังหันมาคบ AMD เพราะลูกชายชอบเล่นเกมส์มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                              ติดใจ AMD ครับ ถึงงบจะเยอะก็ยังเลือก AMD แล้วอีกอย่างลูกชายก็หน้าตาดีด้วย

Comment

Working...
                              X