Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Intel ตัวไหนดีอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Intel ตัวไหนดีอ่ะ

คือว่าจะซื้อคอมพิวเตอร์ใหม่อ่ะคับ แล้วลังเลว่าจะเอาซีพียูตัวไหนดีอ่ะคับ ระหว่าง Pentium D 945 3.4 GHz กะ Core 2 Duo E6400 2.13 GHz คับคือส่วนใหญ่เอามาเล่นเกมส์คับ แต่เวลาใช่งานปกติก็ไม่ชอบ อืดๆ อ่ะคับ แบบเวลาเปิดโปรแกรม ต่างๆคับ C2D ความเร็วต่ำกว่า PD ตั้งเยอะมันจะไม่ช้ากว่าหรือคับ หรือยังไงคับ ผมก็ม่ะค่อยรุอ่ะ Thx

Core 2 Duo E6400 2.13 GHz

ใหม่ย่อมดีกว่าเก่า อิ อิ

Comment

C2D เหนือกว่า PD มากครับ ด้วยโครงสร้างที่ดีกว่า มาก และถ้าเป็นผม จะใช่รุ่น 6300 ก็พอครับ เพราะไม่ได้ต่างกับ 6400 เลย เอา 6300 มา OC แรงกว่า 6400 อีก และได้ไกลกว่าด้วย ถูกกว่ากัน หลายพันครับ ถ้าไม่งั้นให่เล่น 6600 CONROE ของแท้เลย L2 4M 13500 บาท

Comment

c2d อีกเสียงครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          C2D เหนือกว่า PD มากครับ ด้วยโครงสร้างที่ดีกว่า มาก และถ้าเป็นผม จะใช่รุ่น 6300 ก็พอครับ เพราะไม่ได้ต่างกับ 6400 เลย เอา 6300 มา OC แรงกว่า 6400 อีก และได้ไกลกว่าด้วย ถูกกว่ากัน หลายพันครับ ถ้าไม่งั้นให่เล่น 6600 CONROE ของแท้เลย L2 4M 13500 บาท
          ผมก็ว่างั้น

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ขอ link e6300 ที่ลากได้ไกลกว่า e6400 หน่อยท่าน

จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลครับ

Comment

6300 วิ่ง 3กิก นี้แรงพอใหมครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...splay.php?f=12

Comment

E6300 เช่นกันฮับ

Comment

อยากได้ c2d จัง อิอิ เกบตัง e6600 เเรงดีคับ

Comment

6300 วิ่ง 3กิก นี้แรงพอใหมครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...splay.php?f=12
                    ความหมายที่ท่านเขียนน่ะ ท่านบอกว่า e6300 มา oc แรงกว่า e6400 และได้ไกลกว่าด้วย

ผมเข้าใจว่ามี 6300 ที่ลากได้ไกลกว่า e6400 (หมายถึง oc ทั้งคู่) ผมเลยถามครับ

ถ้าได้3กิ๊ก ผมก็ไม่ติดใจแล้ว เพราะตัวคูณมัน 7 bus 430 ก็น่าจะถึงแล้วถ้าแรมดีๆหน่อย

Comment

แล้วถ้าเกิดซื้อมาโอเวอร์คล๊อกแล้ว มันจะไม่พังเร็วกว่าเดิมเหรอคับ ? แล้ว ถ้าซื้อ E6300 กับ การ์ดจอ R X1650 Pro นี่จะดีไหมคับ ราคาเท่าไหร่คับ ของคุณคับ

Comment

คล็อคเป็น + ดูแลเรื่องความร้อน ก็ใช้ยันหมดประกันนู้นแหละครับ

การ์ดจอตอบไม่ได้แหะว่าดีมั้ย สาวก nvidia งิ - -

Comment

ถ้าชอบทำงานเร็วๆ ปิดเปิดโปรแกรมเยอะๆเร็วๆ
                          ก็หาแรมมายัดใส่เพิ่มซัก2กิ๊ก ได้ลื่นแน่ๆ ส่วนเรื่อง cpu ถ้าท่านจะเอาเป็น e6300 ก็ได้คับ
                          ใช้งานเดิมๆ+เล่นเกมส์ มันไม่อืดหรอกคับ ถ้าไม่บ้าคะแนนน่ะ

Comment

สำหรับท่านที่ใช้ E6400 ก็ไม่ต้องเสียใจไปครับ ความจริงผมว่า E6300 และ E6400 มันก็คล็อกดีกันทั้งคู่ ถ้าระบบและอุปกรณ์อื่นๆ อำนวยอ่ะนะ แต่ส่วนตัวผมว่าราคาของ E6400 ยังอยู่ในระดับที่สูงเกือบหมื่น ( 9 พันกว่าๆ ) แล้วก็ไม่ใช่ว่า E6400 ทุกตัวจะสามารถคล็อกได้ดีเท่ากันหมด (E6300 ก็เหมือนกันแหละครับ) ทำให้ตัวราคาของ E6400 อาจจะเป็นตัวแปรสำคัญที่ทำให้คนไม่นิยมซื้อมาโอเวอร์คล็อกก็ได้ เพราะกลัวว่า CPU เสียขึ้นมา ก็หมดไปเกือบหมื่นเชียวนะ ในขณะที่ E6300 ตอนนี้ราคาบางร้านอยู่ที่เพียง 6800 บาทเท่านั้น มันเลยดูว่าเหมาะที่จะเสี่ยงคล็อกครับ

Comment

Working...
                            X