Announcement

Collapse
No announcement yet.

เก่าแต่ก็เก๋ากับ 7950GT SLI+E8500+X48T-DQ6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เก่าแต่ก็เก๋ากับ 7950GT SLI+E8500+X48T-DQ6

เห็นสงบนิ่งอยุ่นาน เลยจับมาปัดฝุ่นลงสนามดูอีกรอบกับน้องๆอย่าง E8500 และ X48T-DQ6 กับความแรงในอดีตผสมผสานพลังขับเคลื่อนยุคใหม่

System...

E8500(Q750Axxx)@4.6GHz
    Supreme+360 HLxFlo+MCP355+FM123
    GIGABYTE X48T-DQ6
    CellShock 14400C8
    2x ASUS EN 7950GT SLI
    WD Raptor
    GIGABYTE Odin 1.2kW
    Windows XP ZoLKoRn Edition

Results...

2k1

2k3

2k5

2k6

AM3

Some E8500 results...

โอ้ว sli ซะด้วย

Comment

มาแล้ว

Comment

โอ...เล่นบอร์ดGA-X48T-DQ6กับCPUตัวเดียวกันกะผมอีกแล้ว ขอเล่นด้วยคนครับ น้ำธรรมดาเหมือนกัน

Orthosผ่าน BLEND PRIOLITY9 1ชั่วโมง แค่4.48GHz FSB560MHz เองครับ

เล่นแบบเสถียรแถวๆนี้ไม่น่าจะแรงหวือหวา เล่นแบบเกรียนๆแค่Benchmarkผ่านหมดกันดีกว่า กับค่า 8.5*546=4,641MHz อิอิ

SuperPI Suite ไม่น่าเชื่อจริงๆผ่านSuperPI32Mคู่ ที่ความเร็ว4.64GHz กับน้ำธรรมดาด้วยแหละ เกิดมาผมพึ่งเคยทำได้เป็นครั้งแรกเลยนะเนี่ย ที่นี่ ที่แรกอีกแล้ววว

ไปดู3DMARKกะAQUAMARK กันยาวๆกับการ์ดHD2900XTหัวเดียวกระเทียมลีบ กันดีกว่าท่านผู้ชมมม

การ์ดหัวเดียวกระเทียมลีบ กะWindows ธรรมด๊า ธรรมดา ที่ไม่ได้ปรับแต่งเพื่อรีดคะแนนแซงเอาเปรียบชาวบ้านแต่อย่างใด
        ก็ยังทำได้ขนาดนี้ นั่นเป็นเพราะผมใช้บอร์ดGIGABYTEนั่นเองครับ
        จากเดิมที่ผมเป็นแค่เกรียนแก่คนนึง ที่OCอะไรก็ไม่ค่อยจะเป็น
        แต่พอมาจับGIGABYTEเพียงแค่นั้น!!! ความแรงก็บังเกิดกับตัวผมในทันใด!!! GIGABYTE เจ๋งโคดดดดดด!!!

สวัสดีครับ
        Last edited by Venom-Crusher; 23 Jun 2008, 13:03:42. Reason: ลงรูปผิด

Comment

Originally posted by Venom-Crusher View Post
          โอ...เล่นบอร์ดGA-X48T-DQ6กับCPUตัวเดียวกันกะผมอีกแล้ว ขอเล่นด้วยคนครับ น้ำธรรมดาเหมือนกัน

Orthosผ่าน BLEND PRIOLITY9 1ชั่วโมง แค่4.48GHz FSB560MHz เองครับ

เล่นแบบเสถียรแถวๆนี้ไม่น่าจะแรงหวือหวา เล่นแบบเกรียนๆแค่Benchmarkผ่านหมดกันดีกว่า กับค่า 8.5*546=4,641MHz อิอิ

SuperPI Suite ไม่น่าเชื่อจริงๆผ่านSuperPI32Mคู่ ที่ความเร็ว4.64GHz กับน้ำธรรมดาด้วยแหละ เกิดมาผมพึ่งเคยทำได้เป็นครั้งแรกเลยนะเนี่ย ที่นี่ ที่แรกอีกแล้ววว

ไปดู3DMARKกะAQUAMARK กันยาวๆกับการ์ดHD2900XTหัวเดียวกระเทียมลีบ กันดีกว่าท่านผู้ชมมม

การ์ดหัวเดียวกระเทียมลีบ กะWindows ธรรมด๊า ธรรมดา ที่ไม่ได้ปรับแต่งเพื่อรีดคะแนนแซงเอาเปรียบชาวบ้านแต่อย่างใด
          ก็ยังทำได้ขนาดนี้ นั่นเป็นเพราะผมใช้บอร์ดGIGABYTEนั่นเองครับ
          จากเดิมที่ผมเป็นแค่เกรียนแก่คนนึง ที่OCอะไรก็ไม่ค่อยจะเป็น
          แต่พอมาจับGIGABYTEเพียงแค่นั้น!!! ความแรงก็บังเกิดกับตัวผมในทันใด!!! GIGABYTE เจ๋งโคดดดดดด!!!

สวัสดีครับ
          หร๋อ... เพิ่งรู้นะเนี่ยะ !

ปล. ขอขอบคุณนะครับ ที่ท่านเทพให้เกียรติ์ติดตามผลงานของคนกระจอกๆเดินดินอย่างผมโดยตลอด ถือว่าเป็นเกียรติ์อย่างยิ่ง
          Last edited by ZoLKoRn; 23 Jun 2008, 13:22:02. Reason: เพิ่มขอบคุณ :)

Comment

โอ้...แย่และ

Comment

งานเข้า

Comment

โห SLI บน X38
                ทำยังไงอะ บอกหน่อย อิอิ
                หน้าสน เอา x38 มาทำ SLI

Comment

ดีจังมีคนทำตาม อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by panuza View Post
                    โห SLI บน X38
                    ทำยังไงอะ บอกหน่อย อิอิ
                    หน้าสน เอา x38 มาทำ SLI
                    ใช้ Driver Mod เวอร์ชัน 85.96 ครับ จะสามารถใช้ SLI ได้บนเมนบอร์ดทุกตัวที่มีสล๊อต Pci-e x16 สองสล๊อต

ปล. เดี๋ยวหา Link มาแปะไว้ให้นะครับ

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                    ดีจังมีคนทำตาม อิอิอิอิ
                    แต่ก็มิได้นำพา...

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                      ใช้ Driver Mod เวอร์ชัน 85.96 ครับ จะสามารถใช้ SLI ได้บนเมนบอร์ดทุกตัวที่มีสล๊อต Pci-e x16 สองสล๊อต

ปล. เดี๋ยวหา Link มาแปะไว้ให้นะครับ

แต่ก็มิได้นำพา...
                      กี๊ดดดดดดดดดด ฝันเป็นจริงแล้วครับท่านซอล ขอ link ด้วยจ้าาาาา

Comment

แล้ว P5B deluxe จะใช้ 85.96 sli 8800GT ได้บ่

Comment

Originally posted by matoom View Post
                          กี๊ดดดดดดดดดด ฝันเป็นจริงแล้วครับท่านซอล ขอ link ด้วยจ้าาาาา
                          Originally posted by battlecruiser View Post
                          แล้ว P5B deluxe จะใช้ 85.96 sli 8800GT ได้บ่
                          ไม่ได้ครับ มันได้แค่การ์ด Geforce 79xx ลงไปครับพวก 7950/7900/7600/6800/6600 อะไรพวกนี้เท่านั้นเองครับ
                          แล้วก็จริงๆมันก็มีนานแล้วนะครับ ผมเองก็เพิ่งจะมาเล่นครับ เพราะเพิ่งมีโอกาสได้เล่น

Link ครับ >>> http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=106212
                          Last edited by ZoLKoRn; 23 Jun 2008, 17:53:04.

Comment

Windows XP ZoLKoRn Edition ซะด้วย เป็น windows เพื่อการนี้ โดยเฉพาะเลยใช่ป่าวงับ
                            แรงๆงับ ท่านซอล งั้มๆ ^^

Comment

Originally posted by APIs View Post
                              Windows XP ZoLKoRn Edition ซะด้วย เป็น windows เพื่อการนี้ โดยเฉพาะเลยใช่ป่าวงับ
                              แรงๆงับ ท่านซอล งั้มๆ ^^
                              ป่าวครับ แค่เป็นตัวที่แก้ให้ลงเร็วๆแค่นั้นเองครับ เหมือนๆกับที่คนอื่นๆเขาแก้กันตอนนี้หละครับ ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ
                              แบบว่าลงบ่อย เลยแก้ให้มันเล็กๆลงหน่อย ใช้เวลาลงเร็วๆไม่ต้องรอนานนะครับ

Comment

Working...
                              X