Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซวยแล้วครับ ซื้อs42มาแต่ไม่ได้พลิกเครื่องดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซวยแล้วครับ ซื้อs42มาแต่ไม่ได้พลิกเครื่องดู

ผมพึ่งซื้อ s42 จากร้าน jib ชั้น3 พันธิปเมื่อไม่กี่วันนี้เองครับ พอดีวันที่ไปดูรีบมากจริงๆ เลยได้แค่ตรวจดูจอ และการใช้งานอุปกรณ์อื่นๆเฉยๆ ตอนนี้เครียดมากเหมือนกันครับ เพราะวันนี้หงายเครื่องมาดู seal ตรงส่วนของ HDD แล้วมันมีล่องลอยการแกะอยู่ครับ ซื้อมาหลายวันแล้วพึ่งจะว่างได้ใช้งานเนี่ยหล่ะครับ อ่อ ตอนซื้อผมขอเพิ่มแรมเป็น 4gb ด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าช่างเค้าแกะผิดหรือเปล่า แต่ผมว่าระดับร้านjibแล้วไม่น่า..นะครับ เฮ่อ ตอนนี้เคลียดมากครับ ยิ่งเป็นกับตัวนี้ด้วย กลัวการ์ดจอพังแล้วเครมไม่ได้
    = =" ตอนนี้รู้สึกจิตรตกมากครับ พรุ่งนี้ถ้าว่างจะลองโทรไปถามทางร้านดูครับ เฮ่อออออ

ปล. เคลียดครับเคลียด
    ปล2. เคลียดจนนอนไม่หลับเลยครับ เซงมาก
    Attached Files

Originally posted by [noob]x2 View Post
    ผมพึ่งซื้อ s42 จากร้าน jib ชั้น3 พันธิปเมื่อไม่กี่วันนี้เองครับ พอดีวันที่ไปดูรีบมากจริงๆ เลยได้แค่ตรวจดูจอ และการใช้งานอุปกรณ์อื่นๆเฉยๆ ตอนนี้เครียดมากเหมือนกันครับ เพราะวันนี้หงายเครื่องมาดู seal ตรงส่วนของ HDD แล้วมันมีล่องลอยการแกะอยู่ครับ ซื้อมาหลายวันแล้วพึ่งจะว่างได้ใช้งานเนี่ยหล่ะครับ อ่อ ตอนซื้อผมขอเพิ่มแรมเป็น 4gb ด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าช่างเค้าแกะผิดหรือเปล่า แต่ผมว่าระดับร้านjibแล้วไม่น่า..นะครับ เฮ่อ ตอนนี้เคลียดมากครับ ยิ่งเป็นกับตัวนี้ด้วย กลัวการ์ดจอพังแล้วเครมไม่ได้
    = =" ตอนนี้รู้สึกจิตรตกมากครับ พรุ่งนี้ถ้าว่างจะลองโทรไปถามทางร้านดูครับ เฮ่อออออ

ปล. เคลียดครับเคลียด
    ปล2. เคลียดจนนอนไม่หลับเลยครับ เซงมาก

ก่อน7วันไปเปลี่นตัวใหม่ได้ที่ร้านคับ

Comment

ไม่ทันแล้วครับท่าน ซื้อมาเกือบ10วันแล้ว - -"

เซงสาทเลยครับ ท่าจะเสียโง่กับร้านนี้ซะแล้วครับ

Comment

สงสัยจะเจอพนักงานไม่รู้เรื่องแกะเปลี่ยนแรมผิดช่องมั้งครับ งานเข้าละครับ

Comment

Originally posted by exodus32 View Post
          สงสัยจะเจอพนักงานไม่รู้เรื่องแกะเปลี่ยนแรมผิดช่องมั้งครับ งานเข้าละครับ
          ส่วนมากพนักงานขายยังรู้เรื่องน้อยกว่าเราเลย ขนาดแค่ถามเรื่องสลับการ์ดจอ งงไปนาน2นาน

Comment

รู้่ว่าการ์ดจอมันอาจจะเจอเอ๊ฟเฟ็คพังเอาได้แล้วไปซื้อมาทำไปละครับ ทำใจกันไป

Comment

คิดมากเกินเปล่าท่าน
              เครื่องผม เปลี่ยน CPU แรม HD ใส่ mini PCI ยังไม่หมดประกันเลย
              อีกหลายท่าน S41 ใส่ Turbo Mem ก้ไม่หมดประกัน

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                รู้่ว่าการ์ดจอมันอาจจะเจอเอ๊ฟเฟ็คพังเอาได้แล้วไปซื้อมาทำไปละครับ ทำใจกันไป
                เอฟเฟ็คอะไรหรอท่านช่วยอธิบายหน่อยครับ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                  กาดจอรุ่นนี้ไม่มีปัญหาheat cycle คับมีแต่8400 8600 9300 9500

ส่วนประกันผมว่าไม่ขาดนะลองสอบถามตามนี้

เบอร์ติดต่อและที่อยู่ศูนย์เบนคิวนะคับ
                  BENQ
                  748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
                  Tel 026155248-9 Fax 02-6155250

แผนที่
                  http://www.benq.co.th/page/?pageId=196(หยุดวันอาทิตย์ วันเสาร์ครึ่งวันนอกนั้นเต็มวัน)

มาอัพศูนย์ใหม่ท่พันทิพประตูนํ้านะคับ

ศูนย์บริการเบนคิวสาขาพันทิพพล่าซ่า
                  604/3 อาคารพันทิพย์พล่าซ่าชั้น1(โซนบันไดเลื่อนด้านหลัง)ห้อง171 ถนนเพชรบุรี แขวงถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กรุงเทพ 10400
                  โทร
                  02254 9797.หรือ 02252 9933 ต่อ1255

มือถือ
                  0863417834 (หยุดทุกวันอังคาร)

ออฟฟิส BenQ ทำ Marketing และควบคุมดูแลตลาดทั้งหมด(ไม่ใช่ศุนย์ซ่อมนะ)
                  ตรงรถไฟฟ้าช่องนนทรี ตึก Empire เบอร์หลังโบชัว 0-2670-0310 ถึง 2 (เผื่อมีปัญหาด่วนมากต้องการคุยกับเบนคิวโดยตรง)

Comment

เป็นไปได้ไหมว่าร้านเปลี่ยน HDD ที่ลงวินโดว์กับไดรเวอร์ผ่านแล้วเอามาขายให้

Comment

ดู ดู ดู ดู jib ทำ

Comment

วอยซ์ที่ขาดตรงช่องhdd หรือครับ ของผมวอยส์จะอยู่ขางในตรงถาดเหล็กรองhddอีกทีครับติดเชื่อมถาดกับตัวhdd ตอนเปลี่ยนเผลอทำขาด เป็นอันว่าhddหมดประกันซะงั้น^^"

- จขกท. ลองสำรวจแบบผมดูนะครับว่าตรงถาดกับตัวhddยังมีวอยส์เชื่อมติดอยู่ ตรงไหนบางในบริเวณนั้นอาจจะ ยังไม่ขาดจากประกันก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่มี อาศัยติดตรงฝาเลยนี่คงลุ้นกันเองครับ แต่บางทีประกันเขาเก็บแค่ s/n ก็มีนะครับอันนี้เคยได้ยินมาครับ

Comment

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
                          ส่วนมากพนักงานขายยังรู้เรื่องน้อยกว่าเราเลย ขนาดแค่ถามเรื่องสลับการ์ดจอ งงไปนาน2นาน

สลับการ์ดจอ เป็นยังไงเหรอคับพี่

Comment

ทำไมติ๊กเกอร์มันแกะง่ายจัง

Comment

Originally posted by bask512230 View Post
                              สลับการ์ดจอ เป็นยังไงเหรอคับพี่
                              เป็นระบบ Hyber Power คือระบบที่สามารถเลือกใช้การ์ด ว่าใช้ของอะไร
                              คือสรุปมันมีการ์ดจอ 2 ตัวคือ
                              1. Intel
                              2. Nvidia
                              ถ้าต้องการประหยัใจก้อเลือก Intel ก่อน
                              ถ้าต้องการเล่นเกมหรือใช้งานที่ต้องเน้น 3D เลือก Nvidia ได้เลย

Comment

Working...
                              X