Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหา VGA สำหรับเล่นเกมและดูหนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหา VGA สำหรับเล่นเกมและดูหนัง

ตอนนี้ผมใช้ Spark 8600GT U600 Ram256 128bit อยู่ครับ
    มีข้อสงสัยดังนี้ครับ
    1.ถ้าผมต้องการเปลี่ยน VGA เพือใช้ทั้งเล่นเกมและดูหนัง ในงบประมาณ 2500-3000 บาท
    ช่วยแนะนำให้สักตัวครับ
    2.9600GSO เรื่องสีสันจะดีกว่าตัว 8600GT มั้ยครับ พวกความสดใส ชัดเจน ของสีภาพครับ
    3.ปกติผมใช้เล่นเกมออนไลน์ซะส่วนใหญ่ครับ เช่น คบาล ลูนา Q Word ประมาณนี้ จะคุ้มหรือป่าวครับ ถ้าจะเปลี่ยน VGA หรือ สมควรใช้ตัวนี้ไปก่อนเรื่อย ๆ (เพราะตอนนี้ก็เล่นได้ปกติ อิอิ)
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ
    ป.ล. ตอนนี้เกิดกิเลศอยากได้ กะลาสี 9600GSO OC เพราะไปอ่านกระทู้ของเพื่อน ๆ นี่แระครับ
    นั่งน้ำลายไหลมาหลายวันแระ อิอิ แต่ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่เปลี่ยนครับ รอฟังความคิดเห็นจากเพื่่่อน ๆ ดูก่อนครับ

เล่น คาบาล ลูนา Q Word นี่เปลี่ยนไปก็เสียกะตังปล่าวๆนะผมวะ 8600 ก็เหลือแหล่

Comment

ถ้าเล่น คาบาล ลูนา Q Word นี่เปลี่ยนไปก็เสียตังค์ปล่าวๆ 8600 นี่ก็เหลือเฟือมากมายแล้ว ผมว่า

Comment

กำตังไว้ก่อนดีกว่าไหมครับ ยังดีอยู่เรย

Comment

ต้องการสีสันจัดไป 3850 ครับ

Comment

Originally posted by lushio View Post
            ถ้าเล่น คาบาล ลูนา Q Word นี่เปลี่ยนไปก็เสียตังค์ปล่าวๆ 8600 นี่ก็เหลือเฟือมากมายแล้ว ผมว่า
            Originally posted by Veloci View Post
            กำตังไว้ก่อนดีกว่าไหมครับ ยังดีอยู่เรย
            นั่นซิครับ อาการตอนนี้ เหมือนเบื่อ เมียหลวงอยากไปมีเมียน้อย 555+
            สุดท้ายก็กลับมาอยู่กะเมียหลวง อิอิ
            ขอบคุณครับ

Originally posted by ninomiya View Post
            ต้องการสีสันจัดไป 3850 ครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

กำ เบิ้ลซะงั้น อิอิ
              รอทานตอไปมาช่วยแนะนำครับ
              Last edited by sosweets; 26 Oct 2008, 22:00:45.

Comment

ดันไป รอผู้รู้ครับ

Comment

8600GT และ 9600GT มี H264 Bitstream decoder เหมือนกัน

purevideo HD เหมือนกัน

สีเหมือนกัน

เล่นเกมส์อย่างว่า แค่นี้ก็พอแล้ว

Comment

ใช้ตัวเดิมไปก่อนครับ รอเกมใหม่ๆออกมาก่อนแล้วค่อยดูในอนาคตคงมีการ์ดแรงกว่านี้

Comment

ถ้าการ์ดจอตัวเดิมยังเล่นได้อยู่ ไม่คุ้มค่ากับการเปลี่ยนแน่นอนครับ

และงบ 3000 ที่คุณว่ามานั้น ถึงซื้อการ์ดใหม่ ก้อคงแรงกว่าตัวเดิมสักประมาณ 20% หรือ อาจไม่ถึง ซึ่งถือว่าไม่คุ้มค่าเรย เพราะการ์ดจอ ที่จะใส่แล้วเหนความแตกต่างจากตัวเดิมของคุณ อาจจะต้องใช้งบ 4000 ขึ้นไป

ฉะนั้น ถ้าจะให้แนะนำ ก้อคือ ใช้ตัวเดิมไปก่อน จะกว่าคุณจะรันเกมส์ ที่อยากเล่นไม่ได้เมื่อไร ค่อย ซื้อตัวใหม่โดยการไปซื้อการ์ดซี่รึ่สูงกว่าตัวเดิม ในระดับกลาง หรือ สูง ซื้อคงจะใช้งบ สักราวๆ 5000 ขึ้นไป

ใช้อุปกรณ์ที่มีอยู่ให้คุ้ม และขอให้มีความสุขกับการเล่นเกมส์นะครับ

Comment

ใช้ไปก่อนดีกว่า ใจเย็นๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          8600GT และ 9600GT มี H264 Bitstream decoder เหมือนกัน

purevideo HD เหมือนกัน

สีเหมือนกัน

เล่นเกมส์อย่างว่า แค่นี้ก็พอแล้ว
                          โอ้วววว ท่านเรือใบมาเอง อิอิ
                          ขอบคุณครับสำหรับความกระจ่างในเรื่องนี้
                          กำตังไปหลีหญิงดีกว่า ใช่ม่ะครับ อิอิ
                          ขอบคุณมากครับ

Originally posted by lightzer View Post
                          ใช้ตัวเดิมไปก่อนครับ รอเกมใหม่ๆออกมาก่อนแล้วค่อยดูในอนาคตคงมีการ์ดแรงกว่านี้
                          ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำครับ

Originally posted by meverric View Post
                          ถ้าการ์ดจอตัวเดิมยังเล่นได้อยู่ ไม่คุ้มค่ากับการเปลี่ยนแน่นอนครับ

และงบ 3000 ที่คุณว่ามานั้น ถึงซื้อการ์ดใหม่ ก้อคงแรงกว่าตัวเดิมสักประมาณ 20% หรือ อาจไม่ถึง ซึ่งถือว่าไม่คุ้มค่าเรย เพราะการ์ดจอ ที่จะใส่แล้วเหนความแตกต่างจากตัวเดิมของคุณ อาจจะต้องใช้งบ 4000 ขึ้นไป

ฉะนั้น ถ้าจะให้แนะนำ ก้อคือ ใช้ตัวเดิมไปก่อน จะกว่าคุณจะรันเกมส์ ที่อยากเล่นไม่ได้เมื่อไร ค่อย ซื้อตัวใหม่โดยการไปซื้อการ์ดซี่รึ่สูงกว่าตัวเดิม ในระดับกลาง หรือ สูง ซื้อคงจะใช้งบ สักราวๆ 5000 ขึ้นไป

ใช้อุปกรณ์ที่มีอยู่ให้คุ้ม และขอให้มีความสุขกับการเล่นเกมส์นะครับ
                          งั้นเด๋วเริ่มเก็บตังเลยครับ
                          เก็บสัก 6000 ซื้อมาเล่นเกมยิงไข่ เกมเทพระดับตำนาน
                          น่าจะคุ้มนะท่าน อิอิ

Originally posted by estrellas View Post
                          ใช้ไปก่อนดีกว่า ใจเย็นๆ
                          ขอบคุณครับที่มาเตือน
                          เกือบได้เสียตังซะแระ อิอิ

Comment

x1500 อยู่เลยครับ
                            จะเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นดีไหมครับ

Comment

Originally posted by hisoka481 View Post
                              x1500 อยู่เลยครับ
                              จะเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นดีไหมครับ
                              ถ้าการ์ดจอท่านยังใช้งานได้ดี และเพียงพอเหมือนกรณีผม
                              ก็คงไม่ต้องเปลี่ยนรแล้วมั้งครับ
                              ที่ผมอยากเปลี่ยน เพราะเห็นเค้ามีแล้วอยากได้บ้าง อิอิ (แบบอิจฉาอ่ะ)
                              ลองดูครับ

Comment

Working...
                              X