Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้แนะนำหน่อยครับ

มือใหม่ครับ อยาก Mod เครื่องตัวเองบ้างครับ

สเปกตามนี้อะครับ
    MB:Asrock AV29d Sokket 754
    CPU:AMD Sempron 2400+ 1.66 Ghz
    RAM: Kingston DDR400/512 MB(New Install)
    VGA: Spark Radeon 9550 eXtreMe 256/128 450/700 DDR (New Install)
    HD: Western 160/7200 IDE (New Install)
    SC: On Board
    DVD-RW,CD-RW,CardReader internal

หมดแล้วครับ ผมทำไรกะมันได้บ้างครับ ไม่อยากซื้อคอมใหม่
    เพราะไม่มีเงินตูมทีเดียวครับ แต่เก็บซื้อทีละชิ้นได้ครับ

ตอนนี้ผมสนใจ ใส่ Athron 64 ตัวไหนสามารถใส่ตามสเปกผมได้บ้างครับ
    แล้วราคาเท่าไหร่? สเปกขนาดนี้ ต้องเพิ่ม PSU เพิ่มด้วยมั้ยครับ?
    แล้วถ้าใส่แรมผมควรใส่แบบไหนดีครับ 2 ตัวหรือตัวเดียวดีครับ? แล้วปัจจุบันราคาประมาณเท่าไหร่ครับ?
    การ์ดจอตกรุ่นหรือเปล่าครับ?
    Last edited by englishmania; 15 May 2007, 18:05:06.

บอร์ด 754 อัพยากนะครับ......

ผมว่าเก็บตังซื้อ 939 ก็ยังดีครับ ไม่แพงเกินไป

Comment

OVERCLOCK ครับ ไม่ต้องเสียตัง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        OVERCLOCK ครับ ไม่ต้องเสียตัง
        ได้แค่โอเวอร์คล็อกเองหรอครับ?

เคยเห็นเพื่อนเอาหนังสือให้ดู Athron 64 แบบ 754 ราคาอยู่ประมาณ
        3000 ก่าๆ นี่แหละผมซื้อมันไปใส่จะคุ้มมั้ยครับ

Comment

หามือ2 กว่าครับ ไม่ต้องลงทุนมากครับ 754 3000+ เวนิช

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            หามือ2 กว่าครับ ไม่ต้องลงทุนมากครับ 754 3000+ เวนิช
            แนะนำได้มั้ยครับว่าสามารถหาได้ที่ไหนครับ? หรือ พันทิพ?

ผมอยู่แถวปทุมธานีอะครับ ที่ Zeer พอจะมีมั้ยครับ

Comment

ลองหาที่บอร์ดมือ2
              ครับ

Comment

ลองหาที่บอร์ดมือ2
                ครับ
                ขอบคุง ก๊าบผม

Comment

ขอแก้สักนิดครับ เปิดกับ CPU-Z ผมบอก Socket ผิดไปครับ(มากเลยด้วย ขอโทษครับ)
                  Amd Sempron 2400+ Socket A (462) Thoroughbred
                  MB:K7Upgrade-600 Asrock ครับ

สภาพขนาดนี้ต้องซื้อ บอร์ดด้วยมั้ยครับ รบกวยอีกครั้งครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

งั้นก็ได้แค่นี้แหละครับ OC ลูกเดียว เพราะต่อให้ บาร์ตัน 2500+ @3200+ ก็ไม่หนีกันมากไม่คุ้ม OC ไปเลย
                    เพิ่มแรม เปลี่ยนการ์ดจอครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนเยอะๆเริ่มไม่คุมนะครับ เปลี่ยน socket เลยคุ้มหว่าครับ

Comment

งั้นก็ได้แค่นี้แหละครับ OC ลูกเดียว เพราะต่อให้ บาร์ตัน 2500+ @3200+ ก็ไม่หนีกันมากไม่คุ้ม OC ไปเลย
                      เพิ่มแรม เปลี่ยนการ์ดจอครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนเยอะๆเริ่มไม่คุมนะครับ เปลี่ยน socket เลยคุ้มหว่าครับ
                      ถ้าเปลี่ยน Socket ช่วยแนะนำหน่อยครับ(ขอ AMD ครับ)
                      ส่วนแรมผมก็ว่าจะอัพ แต่การ์ดจอผมเพิ่งถอยมาได้ 3 เตือนเอง
                      อยากใช้ให้คุ้มสักหน่อยครับ (การ์ดจอเป็น AGP 8X)

Comment

Working...
                      X