Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์ไฟล์ blue-ray ที่เป็น ISO แล้ววินโดว์ไม่รู้จัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์ไฟล์ blue-ray ที่เป็น ISO แล้ววินโดว์ไม่รู้จัก

ผมโหลด Matrix.Trilogy.BluRay มาจากบิตนะครับ เป็นไฟล์ ISO ทั้ง 3 ภาค
    เป็นแบบ แท้ ๆ (เขาว่ามางั๊น) ขนาดเรื่องหละเกือบ 40 G

ปัญหาคือพอเมาส์ด้วย Daemontool หรือ PowerISO วินโดว์จะไม่รู้จัก มันขึ้นแบบนี้

งงกะมัน

สันนิฐาน
    1 ไฟล์เสียหรือปล่าว -อันนี้ไม่แน่ใจแต่ hash ไม่ตรงแค่ประมาณ1เมก ซึ่งปกติเสียมากกว่านี้ก็ไม่เคยมีปัญหา
    2 โปรแกรมเก่าหรือปล่าว - ใช้ Daemon 4.08e กับ PowerISO4.3

อย่างอื่นยังนึกไม่ออกเพราะพึ่งจะลอง Blue-ray แบบ ISO ครั้งแรก

สเป็ค

E8400
    Ram 4 G
    3870 DDR3

windows XP MCE SP3 แบบ Ori.. และอัพเดตน่าจะล่าสุด เพราะเปิด Autoupdate ไว้ตลอด

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โหลดกี่วันครับ

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
      โหลดกี่วันครับ
      แหะ ๆ สองวันเต็ม ๆ พึ่งได้ตอนเดียว

เพิ่มเติมครับ เมือกี๊ลองสร้างไฟล์ ISO จากไฟล์อื่นที่มไม่ใช่มาเป็น ISO ด้วย Imageburn

ปรากฏว่า.....

เหมือนเดิมทุกอย่าง...

แง๋ว ๆ ๆ

Comment

ใช้ Virtual CloneDrive ในการ Mount ครับ มันรองรับ ISO ของ BD-ROM ^^

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
          ใช้ Virtual CloneDrive ในการ Mount ครับ มันรองรับ ISO ของ BD-ROM ^^
          แหะ ๆ เหมือนเดิมเลยครับท่าน

แต่ก็ขอบคุณครับ

หามันไปเรื่อย ๆ

Comment

เน็ตเมพจริงๆ โหลดตอนเดียว ผมไปโหลด.mkv หนังอื่นๆดีกว่าอีก อุๆ

ว่าแต่สอยdriver blu-ray มาเขียนแผ่นหรือยังครับ ค่าแผ่นอีก โอ่ววววว ผมอยากทราบเหมือนกันว่ามันมีprotect ไหม สามารถเขียนเอามาเล่นกับเครื่องเล่นblu-ray เลยได้ไหม

Comment

Originally posted by shady View Post
              เน็ตเมพจริงๆ โหลดตอนเดียว ผมไปโหลด.mkv หนังอื่นๆดีกว่าอีก อุๆ

ว่าแต่สอยdriver blu-ray มาเขียนแผ่นหรือยังครับ ค่าแผ่นอีก โอ่ววววว ผมอยากทราบเหมือนกันว่ามันมีprotect ไหม สามารถเขียนเอามาเล่นกับเครื่องเล่นblu-ray เลยได้ไหม

2 เมก พึ่งได้อัพเป็น 3 เมื่อวันสองวันนี่หละครับท่าน
              .mkv ก็โหลดมาเพียบเหมือนกันครับ อยากลองดูแบบแท้ ๆ บ้าง
              คงไม่ขนาดซื้อเครื่องเล่นหรอกครับ ดูมันในคอมพ์นี่แหละ จอ 22 นิ้วก็พอได้อรรถรสนิด ๆ หน่อย ๆ

ดันไปรอ กูรู มาตอบ
              Last edited by kung_keng; 5 Mar 2009, 19:55:19.

Comment

อัพ Program

Comment

Originally posted by คิม View Post
                  อัพ Program
                  โปรแกรมจำลองแผ่นนะครับ เดี๋ยงหาลองดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by kung_keng View Post
                    2 เมก พึ่งได้อัพเป็น 3 เมื่อวันสองวันนี่หละครับท่าน
                    .mkv ก็โหลดมาเพียบเหมือนกันครับ อยากลองดูแบบแท้ ๆ บ้าง
                    คงไม่ขนาดซื้อเครื่องเล่นหรอกครับ ดูมันในคอมพ์นี่แหละ จอ 22 นิ้วก็พอได้อรรถรสนิด ๆ หน่อย ๆ

ดันไปรอ กูรู มาตอบ
                    ความพยายามสุดยอด ขอบอก ทรมานมาก ผมก็2MB แต่เป็นของ สเปอร์ส(TOT) วิ่ง150-170
                    ตามแผนกุนซือวันไหนเน้นบุก170วันไหนเน้นแผนรับก็150
                    ผมก็โหลด mkv batman the dark knight มาเหมือนกัน 11GB เห็นริ้วรอย บลูส เวย์นชัดแจ๋ว
                    ดูแล้วได้อารมมากเลยครับ แล้ว ในเครื่องตอนนี้ก็มี qoaruntine กะ madagasga2
                    กะลังรอโหลด transporter1-2-3 ถ้าท่านดูดได้แล้วรบกวนลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ
                    อยากเห็นของแท้ อิอิ

Comment

ตัวนี้ก็ไม่รอด สงสัยเป็นที่ไฟล์ แน่ ๆ

ไปถามคนปล่อยดูก่อน

Comment

เอ๊ะ...DAEMON Tools Lite v4.30.3 มันซัพพอร์ตนี่

2. Create a disc image

With DAEMON Tools Lite [Commercial] you can create ISO and MDS image files from original discs inserted in physical CD/DVD/HD DVD/Blu-ray drives.
                        Or use images you have created earlier with other program. DAEMON Tools products work with variety of image types

เป็นที่ วินโดวส์ แล้วมั้งท่าน

Comment

เจ้าของเค้าใช้ 4.08 อยู่เลยเก่าแล้ว

Comment

Originally posted by pann View Post
                            เอ๊ะ...DAEMON Tools Lite v4.30.3 มันซัพพอร์ตนี่

2. Create a disc image

With DAEMON Tools Lite [Commercial] you can create ISO and MDS image files from original discs inserted in physical CD/DVD/HD DVD/Blu-ray drives.
                            Or use images you have created earlier with other program. DAEMON Tools products work with variety of image types

เป็นที่ วินโดวส์ แล้วมั้งท่าน
                            Originally posted by คิม View Post
                            เจ้าของเค้าใช้ 4.08 อยู่เลยเก่าแล้ว
                            เปลี่ยนเป็น 4.30.3 แล้วครับยังเหมือนเดิม

ไปหาสาเหตุต่อ ขอบคุณครับ

Comment

อาจจะเป็นไปได้ที่ไฟล์จะเสีย หรือไม่สมบูรณ์ครับ จากที่ว่า

the disk might be coruppted

Comment

Working...
                              X