Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core 2 Duo E6850 บน Striker Extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core 2 Duo E6850 บน Striker Extreme

ลากได้ไกลเท่าไหร่อะครับ ใช้ Cooler GIGABYTE G Power Cooler Pro

Spec CPU : C2D E6850

RAM : Corsair TWIN2X2048-6400C4 x2

Mainboard : Asus Striker Extreme

ต้องลองครับ

Comment

กลัวพังอะ

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
        กลัวพังอะ
        เลิกกันเลยงั้นท่าน....

คุณต้องมีศรัทธาเข้าว่าครับ รับรองไม่มีแต๊บ หุหุ

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
          กลัวพังอะ
          จบกันเลยครับ ท่าน
          oc ไม่ต้องกลัวพังครับ

Comment

แล้วคูลเลอร์ตัวนี้ ระบายความร้อนดีมากไหมคับ

Comment

ก็ค่อยๆ ปรับเป็น Step ไปสิครับ ผมว่าไม่น่าพังง่ายๆ เคยอ่านดูเวบนึงฝรั่งมัน OC แบบสุดกู่ เปิดตลอด 24/7 เป็นเวลา 2 ปีไม่เคยปิด ยังไม่พังเลยอ่ะ

sigpic

Comment

อยาก OC ก็ต้องมีศรัทธาครับ

ไม่ต้องกลัวครับ ผม OC มาตั้งแต่ยุค K6-2 แล้วครับ อัดมันไปเลยครับ แต่ต้องดูเรื่องระบบระบายความร้อนให้ดี ซึ่งคุณก็มีของดีอยู่ในมืออยู่แล้ว

ปล. ผมอัด E4400 จาก FSB 800 เป็น 333 ทันทีที่ซื้อมาเลยครับ (สงสารเหมือนกันนะครับ ไม่เคยได้เป็นตัว E4400 เลย)

Comment

ลองเลยก๊าบซัก 4 gb

Comment

อัดเรยครับ ไม่ต้องกลัว แต๊ป ซื้อใหม่

Comment

Originally posted by karanikov View Post
                      ไม่ต้องกลัวครับ ผม OC มาตั้งแต่ยุค K6-2 แล้วครับ อัดมันไปเลยครับ แต่ต้องดูเรื่องระบบระบายความร้อนให้ดี ซึ่งคุณก็มีของดีอยู่ในมืออยู่แล้ว

ปล. ผมอัด E4400 จาก FSB 800 เป็น 333 ทันทีที่ซื้อมาเลยครับ (สงสารเหมือนกันนะครับ ไม่เคยได้เป็นตัว E4400 เลย)
                      ถามหน่อยนะครับ FSB ยิ่งน้อยยิ้งดีหรอ ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

Comment

Working...
                      X