Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามจริงครับ SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมอ่านว่า สไลด์ เลยง่ะคัฟ คล่องปาก ไม่ยาวเกินไป

Comment

Originally posted by KingYojimbo View Post
      ผมอ่านว่า สไลด์ เลยง่ะคัฟ คล่องปาก ไม่ยาวเกินไป
      555555555555555 ขอฮาอีกทีนะ

Comment

เหมือน HI5 อ่านว่า ฮิ-ห้า หรือ ไฮ-ไฟว์ รึป่าวคับ ( ไม่้ได้เกี่ยวกันเล๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย) ขำๆ
        อ้่าวดัน..........

Comment

Originally posted by waharak View Post
          เหมือน HI5 อ่านว่า ฮิ-ห้า หรือ ไฮ-ไฟว์ รึป่าวคับ ( ไม่้ได้เกี่ยวกันเล๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย) ขำๆ
          อ้่าวดัน..........

Comment

เอส-แซล-aye ครับ ไอ้หรั่งมันอ่านอย่างนี้อะนะ

Comment

SLI ( เอส - แอล - ไอ)
              คิดค้นโดยบริษัท 3dfx ย่อว่า Scan Line Interleave
              คือการเอาการ์ดจอ 2 ตัวมาทำงานร่วมกันโดยแบ่งเป็นเส้นๆตามแนวนอน
              ซึ่งเป็นการ์ดแบบ PCI ธรรมดา ต่อหลายๆตัว รุ่นดังๆเช่นพวก Voodoo5 ครับ(นึกถึงสมัยนั้นจัง)

ต่อมาบริษัท nVidia ไปเทคโอเวอร์ 3dfx มาก็ได้ทำเทคโนโลยีนี้ติดมาด้วย
              แต่ในสมัยนั้นยังเป็นยุค AGP ซึ่งชิบเซ็ตมีให้เพียง Slot เดียว จึงยังไม่บูม

พอเปลี่ยนแปลงเป็น PCIX ตั้งแต่ GF6 เป็นต้นมาก็เริ่มมีบทบาท
              โดย nVidia ใช้ชื่อเทคโนโลยีนี้ว่า Scalable Link Interface
              เมื่อย่อลงมาก็เป็น SLI ซึ่งผมคิดว่าจงใจให้ย่อเป็นเหมือนเดิม
              เทคโนโลยีนี้ฟื้นตัวอีกครั้งบูมมากมายมาจนถึงปัจจุบัน

Comment

เอ้า...กระทู้แก้เครียด

Comment

Working...
                X