Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรอดูวิวัฒนาการGAMEไปอีกกี่ปีครับ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรอดูวิวัฒนาการGAMEไปอีกกี่ปีครับ.

ตอนนี้ผมอายุ15(เกรียนอยู่)จะรอดูไปอีก 10 ปี
    ผมก็จะอายุ25 หวังว่าตอนนั้นเกมคงสมจริง สุดๆ
    แล้วผมก็แต่งงานเลี้ยงลูกครับ

[IMG][/IMG]

เล่นตั่งแต่เครื่องfamilyกับแผ่นดิสแผ่นบางๆใหญ่ๆในคอม จนถึงตอนนี้ยังไม่คิดจะเลิกเลย

Comment

แต่งงานเลี้ยงลูก หุหุ ไม่แน่อาจเปลื่ยนใจเข้าป่าก็ได้นะ แบบค้นหาตัวเอง หุหุ

Comment

ตอนอายุ 13 ผมก็เคยคิดแบบ จขกท

มาดูตัวเองวันนี้ ติดหนักกว่าเดิมอีก อิอิ
        Last edited by estrellas; 29 Dec 2008, 20:22:30.

Comment

Originally posted by กระบือ View Post
          เล่นตั่งแต่เครื่องfamilyกับแผ่นดิสแผ่นบางๆใหญ่ๆในคอม จนถึงตอนนี้ยังไม่คิดจะเลิกเลย
          เหมือนกันเลยครับ ตอนนี้ 20 แล้วยังไม่มีใจจะเลิกเหมือนกัน จะว่าไปเกมมันพัฒนาไปไวมากเลย ต้องชมหัวสมองคนเรานี่เก่งจริงคิดอะไรออกมาใหม่ๆได้เรื่อยไม่มีที่สิ้นสุด เพราะว่ามันเป็นความต้องการของมนุษย์ที่จะต้องหาวิธีทางพัฒนาไปเรื่อย แต่จะพึ่งสมองอย่างเดียวไม่ได้ ก็ต้องมีโปรแกรมและคอมแรงๆ ที่พัฒนาไปพร้อมๆกับเกมนั้นแหละ
          Last edited by ultrasonic; 29 Dec 2008, 20:26:31.

Comment

เล่นมาตั้งแต่ Simcity ภาคแรก Prince of persia เวอชั้น จอเขียว

มาจนภาคนี้ ชื่อไรหว่า ก็ยังเล่นอยุ๋เลย - -'

Comment

เล่นตั้งแต่ ps1 กับ เค้าเตอร์มาใหม่ ตอนนั้น อนุบาลมั้ง ตอนนี้14 แล้วยังไม่คิกจะเลิกเลย

Comment

เล่นตังแต่มาริโอบนfamicom

จนตอนนี้อายุ17แล้วก็ยังไม่คิดจะเลิกเหมือนกัน
                แต่งงานมีลูกมีเมียก็จะไม่เลิก
                แล้วจะสอนลูกเล่นเกมด้วย 55+

อีกหน่อยภาพคงเป็น3มิติไปหมดแล้วละมั้ง
                ก็คนเีรามักจะสรรหามาตรฐานใหม่ๆอยู่เสมอ

Comment

ผมว่าไม่กี่ปีหรอกกราฟฟิคคงจะพัฒนาจนเหมือนจริงแล้วก็ตัน
                  แล้วมันคงจะพัฒนาไปในด้านรูปแบบการเล่นมากกว่า

Comment

เกมก็เหมือนเพื่อน

ไม่ว่าผมจะเครียด เศร้า ทะเลาะกะแฟน

เกมที่รัก จะรับเปนที่ระบาย ทำให้ผมสบายใจได้ตลอด

เครียดหมั่นใส้คน เกมกะทำหน้าที่ระบายให้ T^T ซึ้งใจจีงๆ

Comment

ผมเล่นตั้งแต่ เกมส์ตลับ เอ็ก โอ เอ็ก โอ สามเหลี่ยม สี่เหลี่ยม ซีเล็ก 555+ จำได้มั้ยครับ สูตรอะไร

แล้วก็มาเล่น PS1 เกมส์ปลูกผัก ไบโอ ไรพวกนี้

แล้วก็ไปรู้จัก คอมพิวเตอร์ขึ้นมา สตาคาฟ เคาร์เตอร์ ยูริ แร็ค ไรพวกนี้

แล้วก็ ไปรู้จัก PS2 ซึ่ง PS2 บ้าถึงขนาดซื้อมาเล่นที่บ้าน LMA MANAGER เกมส์คุมทีม หลายเกมส์ครับ

ปัจจุบัน ปักหลักอยู่กับ Computer และผมไม่คิดจะเลิกเล่นเลย ปัจจุบัน 19 จะ 20 ไม่มีความคิดจะเลิกเล่นเกมส์เลย

แม้แต่นิดเดียว -*- ไม่รู้ว่าแก่ไปยังจะเล่นอยู่มั้ย แต่ถ้าเล่นอยู่ คงปวดหลังน่าดู ขนาด 19 ยังปวดขนาดนี้ 555+

Comment

เล่นแต่ ม1 ทุกวันนี้ ก็ค่อน จะเข้า 30 แล้ว

Comment

เล่นมาตั้งแต่famicom คอนทร้าสูตรเทพ30ตัว อิิอิ

ก็เล่นกันต่อไป

Comment

ผม21ก็เล่นไปครับ

แต่โตแล้วก็แบ่งเวลาเล่นไม่เหมือนตอนเด็กคับ

มีงานก็ไปทำงานก่อน หรือเคลียดหรืองาน เสดก็มานั่งเล่น

แต่ทว่า ชม.การเล่นมันก็น้อยลงไป-*-

สงสัยรอเกมมันๆหุหุ

Comment

ผมตั้งแค่ คอนทร้า คอนทร้าเป็นเกมส์แรกของป๋มๆๆๆ

Comment

Working...
                              X