Announcement

Collapse
No announcement yet.

q9450

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• q9450

เล่นcrysisveryhighได้ป่าวของผมๆ9300oc3.0กระตุก

การ์ดจอไรครับ ตอนนี้ไม่มีการ์จอรุ่นไหน ปรับสุดๆแล้วเล่นไม่กระตุกครับ
    ผมว่าไม่เกี่ยวกับ cpu ครับ

Comment

การ์ดจอดี CPU ควรจะดีด้วย ก็คือ สามารถรีดพลัง ของการ์ดจอ ออกมาได้อย่างเต็ม ที่ ^^

Comment

3870x2 ram2g

Comment

ตออหน่อย๐๐๐๐๐๐๐๐

Comment

Originally posted by tong1234 View Post
            3870x2 ram2g
            3870*2 ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับสำหรับเกมส์นี้นะ ถ้าปรับสุดกระตุกแน่นอนครับพันธงเลยครับผมลองแล้ว
            ถ้าไม่เชื่อลองเปลี่ยน CPU ดูก็ได้ครับมันอาจจะช่วยได้นิดหน่อยแต่เล่นยังไงมันก็หนืดๆ เวียนหัวเปล่าวๆ
            Last edited by apichate; 14 May 2008, 02:49:32.

Comment

[QUOTE=apichate;2756157]3870*2 ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับสำหรับเกมส์นี้นะ ถ้าปรับสุดกระตุกแน่นอนครับพันธงเลยครับผมลองแล้ว
              ถ้าไม่เชื่อลองเปลี่ยน CPU ดูก็ได้ครับมันอาจจะช่วยได้นิดหน่อยแต่เล่นยังไงมันก็หนืดๆ เวียนหัวเปล่าวๆ

แล้วถ้าเพิ่ม ramจาก2เป็น4 หละ

Comment

แรงแต่ของ คนไม่แรงตาม เสียดายจัง

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
                  แรงแต่ของ คนไม่แรงตาม เสียดายจัง
                  หมายความว่าไง งง

Comment

Originally posted by tong1234 View Post
                    ผมหมายถึงผมเสียดายที่คุณใช้ของแรงๆ แล้วข้องใจกับเกมเกมเดียว แค่นั้นแหละครับ คือจะห่วงทางด้านเกมเกินไป

Comment

แล้วไปว่าเค้าทำไมละหน่ะ เค้าเข่ามาถามก็ตอบๆไปเค้าไปซะสิถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องตอบคนมีความรู้ด้านนี้น้อยแต่ทุนเยอะมีให้เยอะแยะก็มีให้เห็นกันทั่วไป แต่คนที่ความรู้เยอะแล้วชอบไปเหน็บแนมคนอื่นที่ไม่รู้อะไรเท่าใหร่นี่ไม่ชอบเลย

Comment

^
                        ^
                        .. ถูกต้อง

Comment

[QUOTE=tong1234;276365

แล้วถ้าเพิ่ม ramจาก2เป็น4 หละ[/QUOTE]

ปัญหามันอยู่ที่การ์ดจอครับ ไม่ใช่แรมไม่เชื่อรองดูได้ครับไม่เห็นมันกินเกิน 2G สักทีครับ เฟรมตที่ได้ ใน3870*2 การ์ดใบที่ 2 ไม่ค่อยได้ช่วยอะหลอกครับไม่รู้ว่าตอนนี้มันรองรับการ์ 2 ใบยังตอบที่ผมเล่นปรับสุดไม่ได้แน่ๆครับ ผมเล่นจบแล้วก็ไม่เล่นแล้วไม่คอยหนุกเท่าไร ภาพสวยเฉยๆครับ ถ้าจะเล่นเกมส์เดี๋ยวแล้วเสียเงินมากขนาดนี้ผมว่าไม่คุ้มครับ การ์ดมันออกมาเลื่อยๆครับ แล้วมันพัฒนาทีละนิดเดียวเองเฟรมตไม่ได้พุ่งเกิน 50% สักทีเห็นเปลี่ยนมาแต่รูปรางให้เสียตังครับ เชื่อผมดิปรับพอเล่นได้พอแล้ว เกมส์อื่นเล่นได้สบายการ์ดตัวนี้อะครับ ถ้าจะเปลี่ยนอีกทีตอนการ์ดเล่นเกมส์อืนไม่ไหวไปเลยดีกว่าครับ

Comment

เค้าไม่ได้ตั้งใจว่าหลอกครับ
                            ดูจากวันที่ท่านสมัคมาเป็นเด็กใหม่ ผมเข้าใจครับแล้วผมก็คิดว่าทุกคนเข้าใจครับว่าตอนแรกทุกคนที่รู้จักเว็ปนี้ก็อย่ากได้เครื่องแรงๆกันทุกคนแหละครับ
                            อันนี้ซื้อมาแล้วไม่แรงนิดหน่อยก็เปลี่นแล้วแต่ถ้าท่านอยู่ทีเว็ปนี้ได้สักพักก็จะรู้เองครับว่ามันตามไม่ทันจริงๆครับมีให้ตามทุกเดือนจริงๆครับ
                            ผมว่าเสปคท่านแรงกว่าหลายๆท่านในเว็ปนี้แน่ๆครับแต่ถ้าอยากเปลี่ยนก็ไม่เป็นไรครับ ผมแต่อย่ากบอกเ์๋๋ฉยๆอะครับ

Comment

คือผมไม่ได้ซื้อตามหรือแข่งกับใครแต่ว่าเครื่องเก่าใช้ p4 3.0 478 fx5200 แล้วมันเล่นอะไรไม่ได้แล้วไม่ได้จริงๆ
                              เลยซื้อเครื่องใหม่เอาแบบสุดๆไปเลย(ของผมนะ)เพื่อเล่นได้นานๆเล่นจนเกมส์ที่ออกใหม่เล่นveryLOWไม่ได้แล้วค่อยเปลี่ยน แต่ที่มาถามก็เพราะผมเห็นคนรู้จักใช้เสป็คเดียวกันแต่ cpu E6850 ocที่3.5ไม่มีกระตุกแต่ผมไม่แน่ใจเลยมาถามว่าควรเพิ่อะไรดีซึ่งก็คงไม่ทำหรอกเพราะเล่นจบแล้วแต่อยากรู้ไว้ประกอบการตัดสินใจเวลาที่ภาค2ออกมาเอาง่ายๆนะคือแค่อยากรู้เท่านั้นเองเพราะบางคนบอกramบางคนบอกcpuเลยงงว่าตกลงเป็นอะไรกันแน่ แล้วที่คุณooXYZooบอกว่า แล้วข้องใจกับเกมเกมเดียว ผมต้องข้องใจแนเพราะcrysisมี3ภาคเครื่องผมยังเป็นงี้แล้วภาคที่จะออกมาหละจะเป็นไง แล้วที่ผมสนcrysisเพราะมันกินเครื่องมากหากผ่านมันไปได้แล้วก็ไม่ต้องกลัวอะไรอีกแล้วผมมองว่าcrysisมันคือโปรแกรมทดสอบเครื่องครับส่วนตัวเกมส์ผมไม่สนหรอก หากยิ่งกินเคื่องมากแล้วเครืองเอาอยู่ส่วนตัวนะผมคิดว่าเครื่องน่าจะใช้ไปได้อีกนานเลยเพราะผมไม่ชอบซื่อบ่อยแต่ขอบใช้นานมากว่า ก็อย่างที่บอกครับผมจะใช้จนกว่าเกมส์ใหม่ที่ออกมาจะเล่นVERYLOW ไม่ได้ถึงเปลี่ยนใหม่ครับ แล้วเครื่องระดับนี้ก็คงรู้ๆอยู่นะครับว่าเอามาทำอะไรกัน

Comment

Working...
                              X