Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec อย่างนี้ เอามา OC ต้องเปลี่ยน PSU มั้ยครับ แล้วใช้ram kington หรือ corsair ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spec อย่างนี้ เอามา OC ต้องเปลี่ยน PSU มั้ยครับ แล้วใช้ram kington หรือ corsair ดี

จะ OC มันลงตัวหรือยัง ควรเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรมั้ย , ram ของอะไรดี , ต้องเปลี่ยน psu มั้ย

CPU : Athlon x2 3600+
    RAM :512 2 ตัว dual (ใช้ kington หรือ corsiar ดีกว่ากันครับ ตัวที่มันราคาประมาณ 800กว่าบาทนะ)
    VGA : Galaxy 7600GS
    HD : WD 160 GB
    PSU : บ้านๆ แถมมากับ case ประมาณ 420w (ถ้าเปลี่ยนแนะนำที ราคาเท่าไหร่)

อื่นๆ DVD-rom 1 ตัว , modem adsl usb 1 ตัว ,เสียบ flash drive บ้างบางที
    Last edited by I3ongI3aw; 16 Jun 2007, 12:44:56.

kington ถ้าได้ D9 เอา kington ถ้าไม่มี corsiar ดีกว่า ชิบไหม้เคลมได้ สวนเรื่อง คล๊อกผมว่าพอๆๆกัน 800 4-4-4-12 ไฟ 2.0 (667) ได้ทุกตัว

(ถ้าเงินเหลือ) PSU DELUK 500W ราคา 1000-1100 ผม แค่นี้ก็หรู่แล้วครับ
    Last edited by kidnapped1; 16 Jun 2007, 16:38:02.

Comment

D9 คือรหัสชิพแรมหรือป่าวครับ แล้วจะดูยังไง ถ้าไปยืนส่องที่หน้าร้านเค้าจะว่าอะไรป่าวครับ

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
        D9 คือรหัสชิพแรมหรือป่าวครับ แล้วจะดูยังไง ถ้าไปยืนส่องที่หน้าร้านเค้าจะว่าอะไรป่าวครับ
        ใช่ครับ แต่ไปยืนส่องหน้าร้านนี่บางร้านก็ให้นะ บางร้านไม่ให้ส่อง

Comment

Working...
        X