Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเรื่องการเซตลำโพง5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเรื่องการเซตลำโพง5.1

มันเซตยังไงให้เสียงออกหมดทุกตัวครับของผมมันออกแค่2ตัวเองครับ
    window vista โนตบุคacer aspire4920gอะครับ
    ลำโพงCreative SBS A500
    ช่วยผมทีครับ

ไปที่ Control Panel แล้วก็ sound แล้วก็ตามรูป ดูคู่มือด้วยนะครับว่าช่องไหนเป็นช่องไหน เด๋วเสียบผิด
    Attached Files

Comment

มันมีให้เลือกแค่ตัวเดียวอะครับ

Comment

อ่านะ n/b มีช่องเสียงกี่ช่องครับ

Comment

โนตบุคผมมีสามช่องครับ มีสีน้ำเงินสีแดงแล้วก้อสีดำครับ

Comment

Notebook มี line out แค่ stereo

ส่วน ลำโพง 6 channel Direct เท่านั้น

สรุป ออกได้แค่ลำโพงคู่หน้า ที่เหลือไม่ออก ซับไม่ออก

Comment

แล้วมีวีธีทำให้ไช้ได้บ้างไหมครับ

Comment

แล้วข้างกล่องดันเขียนนะว่าโนตบุคไช้ได้เซงอ่า

Comment

คิดว่า ลำโพงตัวนี้ไม่มี low pass เพราะฉะนั้น ต้องต่อจาก soundcard 6 channel เท่านั้น ไม่งั้น ซับไม่ออก

ซื้อsoundcard usb

หรือ.. ขายทิ้งไปเล่น 2.1 แทน

Comment

A2ZS Notebook ช่วยท่านได้

Comment

Originally posted by cmo View Post
                      A2ZS Notebook ช่วยท่านได้
                      ระวังจะเสียบกับ xpress card ไม่ได้

soundcard USB ดีๆ แพงมาก

ไปเล่น 2.1 ดีกว่า

Comment

ราคาประมาณเท่าไรครับ

Comment

5000++
                          อันนี้ผมว่าน่าจะโอเคนะ
                          รอเทพๆมาวิจานอีกทีคับ

http://asia.creative.com/products/pr...=10769&listby=
                          Last edited by vrthestar; 2 Jan 2008, 21:50:21.

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                            5000++
                            อันนี้ผมว่าน่าจะโอเคนะ
                            รอเทพๆมาวิจานอีกทีคับ

http://asia.creative.com/products/pr...=10769&listby=
                            PCMIA ใส่กับ Xpresscard ไม่ได้ -*-

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              PCMIA ใส่กับ Xpresscard ไม่ได้ -*-
                              โทดทีคับ
                              พูดซ้ำกับท่านข้างบนแล้วท่านเทพเรือรบยังมาแก้ให้อีกรอบ

ตื้นตันใจจริงๆคับ

note book จะต่อเป็น 5.1 นี่ยากคับ
                              การ์ดหายาก
                              หา 2.1 ดีๆ อีกเสียงคับ

Comment

Working...
                              X