Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเครื่องบูตไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเครื่องบูตไม่ขึ้น

เพิ่งซื้อมาสดๆร้อนๆ = = ลองพยายามอย่างสุดความสามารถแล้ว

spec

E6550

GA P35-DS3L

Corsiar 1*2 GB 800Mhz

WD 250gb 16buff

ของเดิมๆมี

XFX 7600GS

Enermax 460w

อาการมันประมานว่า ไฟที่switch ขึ้น แต่จอไม่มีการแสดงผล คีบอด+เม้าส์ ไฟไม่เข้า

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ = = ยังไม่อยากแบกกลับไป1000tip

ลอง ถอดแรมออก มาแล้ว เอายางลบ ถูกๆๆ ที่PIN ดูคับผม
    แล้วลองเสียบเข้าไปใหม่ ^^

ปล.รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมคับผม

Comment

ลอง Check Card จอ กับ Ram แล้วหรือยังครับ

Comment

ประกอบเองหรือครับ

Comment

ง่า ไม่ประสบความสำเร็จคับ = = ยังรอคอยความช่วยเหลืออยู่นะคับ

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
            ลอง Check Card จอ กับ Ram แล้วหรือยังครับ
            เช็ค card จอไงอ่าคับ

Originally posted by wikorn View Post
            ประกอบเองหรือครับ
            ช่ายคับ

Comment

อ้อ ครับ งั้น มีเสียบ อะไรไหม ตอนเปิด พัดลมติดไหมครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                อ้อ ครับ งั้น มีเสียบ อะไรไหม ตอนเปิด พัดลมติดไหมครับ
                ติดทั้ง cpu และ power supply เลยคับ

Comment

ลองเอาไปให้ร้านที่ซื้อมาเค้าดูให้สิครับ เพราะบางทีมันก็เสียมาจากร้านเลยก็มีนะครับผมเคยเจอ

Comment

ยังไงก้ขอบคุนทุกท่านที่แวะมาช่วยเหลือนะคับ คงต้องยกไปอีกรอบจริงๆล่ะ = =

เซงสุด. . . !! ยังไม่ทันใช้เลย T T

Comment

เอาใจช่วยน่ะครับ

Comment

ยกไปซ่อมมาแล้ว MB เสีย . . . . - - เซงมาก แต่ก้ดีที่เค้าเปลี่ยนของใหม่ให้เลย

ยังไงก้ขอบคุณทุกท่านที่มาให้กำลังใจ 5 5 5

Comment

Working...
                        X